Hình cá trong hồ đẻ

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi MQ-MK, 11/11/06.

1. MQ-MK

MQ-MK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Thấy cá thành viên hơi buồn pót vài tấm lên cho vui

2. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    úi trời sao cá gì mà đẹp lắm thế vậy mà ko dám mời thành viên Cá Dĩa đến nhà để ngắm & học hỏi chút kinh nghiệm, sao vậy chú Quang sợ bị cướp à ?nếu có thì cũng mỗi người 1 cặp thoi còn được bao nhiêu thì mình xí phần cướp hết luôn nhé .hôm nào có dịp mình phải ghé nhà xem mới được quá là tuyệt vời khi được ngắm những chú cá đẹp của Quang thân chào

3. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Anh Quang cho hỏi cá đẻ trứng rùi mà anh có lọc nước không sao em thấy đáy hồ sạch thế. Hồ nào cũng sạch cả. Nều em đón không lầm hồ nhà anh khoản 40 x 40cm phải không.
    Chú Cường chưa gì nói dzậy ảnh sợ rùi seo, để bữa nào có dịp mình qua đó cháu hạ cho ảnh xỉn chú cướp cá là ok rùi ( ko biết ai gục trước )

4. cuongphat

Thích đã nhận:
    57
    vậy thì mình sớm bàn kế hoạch kỹ ko nên chậm trể để thân chủ tẩu tán hết Cá đẹp thì mình toi công tính toán trở thành công dã chàng.nhanh lên nào A E nào muốn có cá Dĩa đẹp thì LH sớm để cùng bàn kế hoạch Cướp cá đẹp nhé để giúp QUANG khỏi mệt mất sức vì mấy em cá đẹp nhiều quá ko còn thời gian off với A E đâu

5. anhngan1005

anhngan1005 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Quang ơi, có 2 con bồ câu mái chưa vậy bồ? Đợi tin của bồ lâu quá sợ 2 anh chàng cá trống của bạn mình nó ế vợ mất ...hi hihi

6. minhphong

Thích đã nhận:
    187
    anhngan1005 : Vậy gởi 2 con trống em giữ hộ cho, nhà em mái nhiều mà trồng chẳn có là beo nhiêu hết.
    Cuongphat : mình làm anh Quang sợ không dám lên tiếng rùi kìa. Nếu những cặp này củng cho ra con thì khoảng bao nhiêu con nhỉ, lúc đó anh Quang sẽ nuôi chung hồ hay tách ra ( mà tách chắc hồ nào chứa hết phải không )

7. MQ-MK

MQ-MK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Có đây có đây. Có gì mà anh em nói MQ sợ thế. Mấy hôm nay nhà có việc buồn không lên 4rum. Cá cặp cũng được chục nhưng đẻ đậu mới 4 cặp thôi. Cá đẻ đậu lần đầu 20-30 là mừng rồi từ từ sẽ đậu nhiều hơn. MQ có cặp cá đẻ 1 lần nhiều nhất 210 con. Cá bồ câu nuôi con cá vẫn bình thường không đen không tiêu đuôi vây hơi đục thôi.
    minhphong: tùy bầy có khi ít quá để trong hồ 50x50 nuôi lớn luôn khỏi tách.
    anhngan1005: Cá mái có nhưng mà sợ bị cướp cá đẹp nên không dám. Cá xấu có chịu không? Cá mái xấu xấu mà dữ nữa thì nuôi con khỏi chê.hehehe
    cuongphat: ai muốn cướp thì cứ qua thoải mái nhưng coi chừng qua đông chạy không kịp vì sụp gác gỗ đúc giả mà chất lên gần 3 tấn rồi, đi rung rung hơi ớn.
    to all: Rất muốn anh em đến chơi, nếu đến đông thì mỗi lần lên xem chỉ 3 người thôi xong rồi đổi 3 người khác lên. Nếu không sợ sụp gác cũng sợ mấy bác đòi cướp. hehehe.

8. minhphong

Thích đã nhận:
    187
    Á vậy anh Quang là thành viên nghèo không nơi nương tựa kìa. Thây mặt nhóm hổ trợ bằng cách cho xe ba gác gom mấy cái hồ về bớt cho nhẹ, như vậy anh mừng rùi nhé.
    Anh để nuôi con luôn hà, sao không tách để có cặp tiếp khác. Anh nuôi vậy chắc anh phải bán bớt chứ hồ đâu mà chứ nổi cá con. Đúng rùi cá nhà anh ít có tiêu, chỉ có bị đen ở đuôi thôi, nhưng như thế là quá đẹp rồi. À mà nếu có con ra cũng không có bị đen đúng khong anh

9. Ferrari

Ferrari Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em cung vừa mua một cặp ,vừa mua về nó đẻ liền ,nhưng ko biết có phải là một cặp hay ko.

10. cuongphat

Thích đã nhận:
    57
    MinhPhong ơi vậy là hôm nào mình qua nhà Quang đây? nếu có rảnh thì gọi được thì mình cùng nhau qua cướp nhưng đừng nhiều người quá thì ko còn cơ hội nhé!

11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Dạo này MQ-MK tăng gia sản xuất quá trời, chắc thành trại cá rồi phải ko? Chúc mừng có nhiều cá đẹp nhé.

12. MQ-MK

MQ-MK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Hiện nay nhà MQ đang có việc bận không ở nhà, bầy cá cũng đang đói meo. Mỗi ngày chỉ có thể về nhà 1 h vừa cho ăn vừa thay nước. Chắc khoảg 3 tuần nữa mới về ở nhà chăm sóc chúng lại chu đáo. Lúc đó xin mời anh em tới chơi nhe.

Cảm ơn anh khen. Thật sự cá có nhiều hơn trước nhưng vẫn chưa đẹp. Nếu có điều kiện thì em lập trại liền để có chổ rộng khi lai tạo phải nuôi lớn chọn lọc mới thật sự tìm được cá đẹp cho mình. Chúc anh em ABV Cần Thơ quê em càng ngày càng thành công hơn nữa.