Hình Chim họa mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi mi_choi_qb, 21/8/07.

1. mi_choi_qb

mi_choi_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    CÁC BẠN XEM VÀ ĐÁNH GIÁ NHÉ, MỚI TẬP POT
    =)) =)) =)) :laughing: :laughing: :laughing:

KtsBim thích bài này.
  2. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ẹc ẹc..............pác michoi xưng hô nghe gấu quá. hix hix. em pó tay. :D:D:D

KtsBim thích bài này.
  3. mi_choi_qb

Thích đã nhận:
    62
    MI_CHOI_nhà em

OK! Cứ đánh giá và cho nhời nhận xét.ok

KtsBim thích bài này.
  4. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    [-( Ok.Chim thì có đẹp nhưng chỉ có điều chủ nuôi của chúng thiếu mất 1 chút sự khiêm tốn cần thiết.Đâu còn hứng thú để đánh giá cái hay dở trong từng con chim.Sorry

KtsBim thích bài này.
  5. gavang1122

gavang1122 Member

Thích đã nhận:
    5
    Cũng tạm được trông có vẻ chừng 3 mùa thay lông. Nhưng hơi nhỏ con tui không thích lắm...

KtsBim thích bài này.
  6. Lit1980

Lit1980 Member

Thích đã nhận:
    2
    Cho tôi hỏi chút với.con Mi chiến đi chọi về thắng độ nhưng 1 bàn chân bị đau ko đứng được .Xin mọi người chỉ giúp

KtsBim thích bài này.
  7. nhatle_csc

nhatle_csc Member

Thích đã nhận:
    30
    lit1980 bạn có mi chiến à sao không pot hình cho ae xem với
    chân đau thế nào bạn phải nói rỏ chứ mình đã từng có mi chọi .
    đấu về nếu bị đau chân do vương phải mỏ đối phương thì về ngâm chân
    bằng lá hoàn ngoc (lá con khỉ) rát hiệu nghiệmbạn thử xem

KtsBim thích bài này.
  8. GIANGNT

GIANGNT Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5,203
    Con chim này là con chim bẫy được khi còn tơ tuổi rừng, hình thức chưa được đẹp lắm: người ngắn bẹt, cổ bé, mỏ dài, chất lông chưa đạt, bàn ngón bé đế chân mỏng. Chất mắt tạm được nhưng lam , mí mắt mỏng.
    Con chim này chắc dễ chọi tuy nhiên mình phán đoán nó sẽ không có sức bền và kém gan.
    Bạn bắt chim nên để ý thêm đầu mặt một chút: VD con chim trên nhìn thoáng qua trông có vẻ đẹp vì đầu tẳng nó tương đối rộng, tuy nhiên nhìn kỹ để ý đây là con chim đầu xương, mặt lép và làn đầu. Con chim chọi thực sự khi nhìn ban đầu chưa được đẹp nếu nuôi căng mặt mới phồng lên và mắt "tuýp" lại, đầu tảng phải dầy (đầu làn chỉ dễ chơi nhưng kém chịu); hàm và mỏ: hàm rộng và mỏ dầy ngắn nhọn .
    Chúc bạn bắt được con chim thật đẹp và post lên cho anh em diễn đàn thưởng thức.
    (Mình biết ở Đồng Hới hay bắt được chim Đèo Ngang và có nhiều con chim rất đặc biệt)

KtsBim thích bài này.
  9. hlong_ce

hlong_ce Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Chà! Thấy Pác GiangNT nhận xét thật là kỹ lưỡng và chi tiết! Pác GiangNT làm cái box về bói HM là okie lắm á! Em ủng hộ Pác một vé!:p

KtsBim thích bài này.
  10. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Ý tưởng này quá hay và bên Box Cu gáy đã có rồi. Mi còn nhiều cái để bàn hơn nhưng chưa chắc đã khó hơn. Xin ủng hộ bác GiangNT mở Tiệm bói Mi một vé nữa :laughing:

KtsBim thích bài này.
  11. mi_choi_qb

Thích đã nhận:
    62
    Cảm ơn nhiều nhé ! cặp chim này đang còn là chim mộc đấy,nó đang rớt lông mùa đầu.khi còn lửa nó rất dể chơi,kô ốp mái đâu.nhưng ra sới nó chịu đá lắm,chưa chịu thua con nào ở đây cả.Đá rất cuồng, không biết lột lông xong nó sẻ ra sao ?"Từ ngày bắt ở rừng về đến nay là 7 tháng,chim đang còn nhát lắm".Khi bắt nó củng không còn tơ nữa đâu,nó khoãng 3 mùa rừng rồi đó.

KtsBim thích bài này.
  12. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    :-S Chim của bác bác biết nhưng em chỉ thắc mắc con Mi ở hình 1 đó.Chân như vậy mà đc 3 tuổi rừng rùi hả?Lạ thật!!!:-$

KtsBim thích bài này.
  13. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    em thấy bác mi_choi_qb này gấu quá mức. hơi bị tự kêu đó bác............con chim hình 1 mà 3 mùa em cùi liền hehehe.

KtsBim thích bài này.
  14. XUAN THUY

XUAN THUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    chú này nuôi từ nhỏ, từng bị chuột cắn và đã vượt qua được. chỉ nuôi hót thôi hiện giờ hót rất xung
    [IMGO]http://aycu14.webshots.com/image/25133/2001005744653747824_rs.jpg[/IMGO] [IMGO]http://aycu09.webshots.com/image/25648/2001081407046491230_rs.jpg[/IMGO] [IMGO]http://aycu01.webshots.com/image/25880/2001000658001079390_rs.jpg[/IMGO]

KtsBim thích bài này.
  15. Kiwi_iwiK

Kiwi_iwiK Chủ tiệm bói

Thích đã nhận:
    495
    Hay đấy, hãy mở tiệm bói Họa mi đi

Tôi hoàn toàn ủng hộ ý kiến của các bác, bác GIANGNT nên mở ngay một tiệm bói mi đi, kiến thức của bác về mi mới nghe sơ qua đã đủ thấy thâm hậu... tôi không am hiểu về mi nhiều, tôi đã có tiệm bói cu gáy rồi nhưng nếu học được thêm nghề bói mi nữa thì càng tốt chớ sao....

KtsBim thích bài này.
  16. mechim89

mechim89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    @ xuanthuy: Chim này 3 mùa chưa bác? Chim bác chưa căng, hơi nhỏ con, thân hình chưa cân đói (duoi dài mà mỏ, chận và mình ngắn). Mi hót thì chỉ cần con chim nhìn đồng đều, hót hay và nhìu. Chúc bác có con chim hay. Thân. :)

@ mi_choi: con thứ nhứt của bác nhìn okei, mắt dữ nhưng đầu hơi thuôn, ko có khía cạnh lắm; mà cặp giò với sắc lông đó bác kêu là 3 mùa rừng thì hơi lạ. Đúng là con chim ko có cái mặt non, nhưng mình nghĩ chim đó 1 mùa, mặt thì già trước tũi :D . Con chim hay ko tuân theo bất cứ khuôn mẫu nào nên chúc con Mi của bác sau mùa lông thành cọp :) . Thân

KtsBim thích bài này.
  17. XUAN THUY

Thích đã nhận:
    6

KtsBim thích bài này.
  18. mechim89

mechim89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    chim sung thì mắt đóng, và xéo đi. Mình thấy chim bác mắt tròn xoe, mí chưa đóng; thì mình đoán là chưa căng. Chim mới xong lông 1 tháng mà đã chơi như bác nói, sau này mát đóng, thì :eek: . Mình có nói gì sai bác bỏ wa cho. Thận.

ps: nếu được bác chụp luôn con kia đi. đễ mọi người nhân xét.:)

KtsBim thích bài này.
  19. XUAN THUY

Thích đã nhận:
    6
    mắt nó xéo đi mình thấy cách đây vài ngày, hay lúc mình đưa máy chụp hình lên nó sợ mà làm mắt ko còn xéo đi nữa, nó xéo ở phần trước của mí trên của mắt đúng ko bạn?giống như làmi mắt bị xệ đi nh7ng ở mí trên. mình sẽ thử chụp hình lại xem

KtsBim thích bài này.
  20. mi_choi_qb

Thích đã nhận:
    62
    Mê chim ơi ! em pót chim của em lên 4rum,Để mọi người cùng xem và đánh giá nhé ! sao pác thấy :MÊ CHIM: mà chẵng thấy pót hình chim của em lên vậy !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!=)) ~X( ~X( :laughing: :laughing: :laughing:

KtsBim thích bài này.