hình chim hồng hoàng. anh thapbac oi>

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi kimloan, 4/7/08.

1. kimloan

kimloan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    anh thapbac chỉ giúp em nha anh thapbac! lâu quá anh không lên diễn đàng ha anh?

2. kimloan

Thích đã nhận:
    30
    em muốn tìm chú hồng hoàng trống anh chị nào biết chỉ giúp dùm em nha cám ơn trước nhé!

3. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Con Hồng hoàng trong ảnh là con trống rồi, sao bạn lại còn tìm con trống nữa làm gì?của hiếm đấy chịu khó nuôi cho tốt nhé.

4. kimloan

Thích đã nhận:
    30
    sao bạn biết là con trống vậy bạn .bạn có thể chỉ mình đươc không. mình thấy nó hình như là mái thì phải.bạn có thể cho mình biết đặt điểm của con trông con mái o vậy bạn? cám ơn nhiều nha

5. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Hồng hoàng đực dài hơn 1m,to cỡ con ngan(vịt xiêm)lông có 3 màu :vàng,đen,trắng.mũ mỏ(mào) màu đỏ nhạt,đuôi mầu trắng có một vệt đen cắt ngang,cánh màu đen có một vệt trắng cắt ngang,lông cổ màu vàng óng.Con cái nhỏ hơn nhiều,chỉ dài khoảng 70cm,mỏ gần như không có mào(chỉ hơi phồng lên một chút,màu xỉn)màu vàng ở mỏ và ở cổ đều nhạt hơn con đực

6. kimloan

Thích đã nhận:
    30
    anh binhls ơi em khoâng biết sao nửa nhưng mà em thấy ơ sở thú có 1 cập chim này em thấy con trống nó có con mắt đỏ rưc, còn cái mồng gù lên trên cao có thêm môt vệt màu đen, con tróng con máy cung co lông giông anh binhls mêu tả nửa, vậy em cung không biết là trống hây máy nửa, anh co hình không anh anh pot cho em sem được không vậy anh cám ơn nhe!

7. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Phân biệt chim hồng hoàng trống mái.
    Chim hồng hoàng [great hornbill] dài 122cm, còn gọi chim phượng hoàng có mặt khắp Việt nam.
    Chim sống bay đậu trên ngọn cây tầm cao 30m, ăn quả chín mềm.
    Năm rồi có một con bay về công viên Tao đàn nhiều lần ăn quả cau chín đò.
    Chim mái có mỏ và mũ mỏ nhỏ hơn trống.
    chim trống có vệt đen ở gốc mỏ và vệt đỏ ở mỏ trên. Mắt chim trống màu đỏ.
    Dưới đây hình chim mái đứng trước tổ [ảnh từ Bird of southeast asia]

8. kimloan

Thích đã nhận:
    30
    vậy chim em là chim máy rồi em không biết chim máy nuôi một thời gian nó có tượng trứng và chết o nửa anh nam biết chỉ em với, em dang tìm chú chim trống mà tìm hoài o đc anhnam có biết ai nuôi chỉ em với nha em sợ nuôi chú này lấu mà o có trống chắc nó chết quá!

9. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    To Kimloan. Chim hồng hoàng mái trong hình có mắt màu trắng, chim mái trưởng thành có trứng nếu không có trống phủ dễ bị tắt trứng chết. Anhnam không nuôi cũng không biết ở đâu có trống để chỉ cho em. Nhưng hồng hoàng là loài chim lớn quí hiếm,tâp tính sống trên vòm rừng không giống như các loài chim nhỏ, vì vậy không thể nảo tạo đươc khoảng không rộng lớn thích hợp để chim sinh sản trong điều kiện nuôi nhốt. Cách nay 6 năm tại Hội hoa xuân Tao đàn có trưng bày chim hồng hoàng trong lồng nhốt lớn đươc vài hôm chim lăn đùng ra chết. Vậy em nên chọn cách nào để chim sống tốt hơn để kẻo không kịp lựa chọn.

10. kimloan

Thích đã nhận:
    30
    cám ơn anh nam nhiều lắm nha. bây giờ em cung không biết phải làm sao nửa đành phải ráng tìm cho em nó một chú trống chứ sao bây giờ, em đa lở nuôi nó ròi , nó dạng người lắm, mỗi lần cho nó ăn là nó mừng lắm đành phải cố công tìm cho nó một đức lang quân thôi, cám ơn annh nha!