Hình em mới chụp lại !!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi haohao, 6/12/05.

1. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Hình em mới chụp lại ! Mấy bác xem giúp !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

chú này là rồng đỏ em nuôi được 11 tháng, lúc em mua chỉ khoảng 7 cm
    bây giờ thì dài 25 cm rồi, chắc là đã hết lớn,
    giá mà nó dài thêm được 10 cm nữa thì tuyệt. hi hi hi

con châu mã lai này em nuôi được 6 tháng, em mua 2 chai lúc nó 6 cm, bây giờ thì được 15 cm và ko còn thấy dài thêm tí nào nữa.
    ko biết có phải dạng bonsai ko?

chú châu thái này thì về này mới được 1 tháng thôi.
    mới chỉ dài 6 cm. em phải bỏ ra 2 chai rưỡi mới sở hữu được đó.
    chú này lớn lên mà được cái đuôi phụng thì tuyệt cú mèo.
    em nghe chủ tiệm nói là châu thái như em cũng ko dám chắc.

các bác xem qua rồi nhận xét dùm em nha.
    em cảm ơn trước.

Last edited: 6/12/05
  2. Alexandrine

Alexandrine Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn đẹp lắm! Rất đáng tiền bạn đã bỏ ra.

3. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn đẹp lắm có thể chỉ mình chỗ mua được ko

4. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Công nhận con cá Rồng đỏ chăm nuôi được 11 tháng mà đẹp ghê,
    Chia sẻ chút kinh nghiệm đi bạn.

5. Dungmvp

Dungmvp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đẹp thì cũng đẹp thiệt nhưng nghe toàn chai chai ớn quá. Em chỉ chơi vài xị là xỉn mất tiêu rồi. Em thích con Châu Mã Lai của bác, còn Rồng Đỏ thì cái mỏ nó hơi xí, có gì sai bác bỏ qua cho. Thật sự em cũng chả nuôi em nào ra hồn

6. blackman

blackman Active Member

Thích đã nhận:
    14
    chào bác.!
    Em chỉ là một người đam mê cá rất bình thường thôi, nuôi cá thì thì cũng không có con nào đáng giá nhưng được cái là cũng đi xem cá nhiều. Con Rồng dỏ của bác thì quả thật là lợi hại đặc biệt cái bụng đỏ rất đẹp. Còn con Châu mã lai bạn mua giá 2 triệu thì cũng đẹp nhưng giá hơi mắc với lại bác chụp lúc con cá chưa thật sự phong độ nên làm mất đi vẻ đẹp vốn có của nó, còn con Chau Thái thì chữ và châu đẹp, nhưng châu thì sáng nữa thì tuyệt vời, thân của con này cũng không được cân đối, phần dưới to tý thì đẹp.
    Em mạo muội "bình loạn" vài dòng, có gò bất kính làm bác không vui xin bác bỏ qua cho em. Em chỉ mong muốn làm 4rum mình ngày một mạnh và phát triển nên nói hơi nhiều.
    Hân hạnh được làm quen với Bác

7. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Cảm ơn các bác đã xem qua và có lời nhận xét.

KhiDo: mình đi coi rất nhiều nơi mới quyết định mua, nên mỗi con mình mua một chỗ khác nhau. rồng đỏ mình mua ở đường Minh Phụng. châu mã lai thì mình mua ở Trần Hưng Đạo, gần ngã tư Nguyễn Tri Phương. còn châu Thái thì mình mua ở q8, chỗ này thì nằm trong hẻm rất khó tìm, mình cũng không nhớ địa chỉ.

phamtungvov: mình chẳng có bí quyết gì đâu. chỉ là do may mắn nên mình mua được những chú cá đẹp. bạn cứ chịu khó đi lùng thì sẽ mua được những chú cá đẹp. lúc trước mình nuôi rất nhiều cá bột để tuyển ra 1 vài em đẹp, nhưng chẳng có em nào ra hồn cả. cuối cùng mình quyết định để dành tiền mua 1 em thật đáng, và mình cũng phải đi lùng rất nhiều mới gặp được 1 em vừa ý.

Dungmvp: mình cũng mê con rồng đỏ đó lắm. bạn để ý cục nọng dưới cổ của nó chưa. lúc nó xung nó phồng ra như 2 cái tích của con gà trống vậy. con đó có mấy người trả em 3 chai nhưng em còn tiếc chưa bán.

blackman: lúc em mới bắt cá về ai cũng chê mắc, nhưng bây giờ thì em hết thấy mắc rồi. để 1 tháng sau em chụp hình lại rồi bác cho em xin mấy lời nhận xét.

8. Alexandrine

Alexandrine Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh Dũng cũng có con La hán hòang kim mình tròn đầu hơi rất đẹp đó (600k)! Sao Anh không gắn đèn và post hình lên cho bà con góp ý ?

9. calauhan1990

calauhan1990 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mi`nh thi` con chau ma~ lai la` chua^?n nhat'. Thu' 1 la` chau tron`, bu va` sang'.Thu' 2 mau me` thi` rat' la` tuyet .Thu' 3 la` dau` mot dieu rat' can` thiet o moi con ca'` lahan .(XIN LOI~NHA VI` MINH` KO VIET' DC DAU' NEN MONG CAC' BAN THONG CAM NHA)

(^ _ ^ )

----------------
    Theo mình thì con châu mã lai là chuẩn nhất. Thứ 1 là châu tròn, ? và sáng. Thứ 1 màu mè thì rất là tuyệt. Thứ 3 là đầu, một điều rất cần thiết ở mỗi con cá la hán.
    (edit by nttuan_bnd)

10. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Dungmvp: bác có cá đẹp vậy sao kg post lên cho cả nhà cùng xem.
    nếu bác có hứng với cá của em thì anh em mình có thể trao đổi.

11. Dungmvp

Thích đã nhận:
    0
    Hoàng đó ah! Dũng vẫn chưa mua đèn Hoàng ah, với lại nhà không có máy chụp hình nên chưa thể post được, đợi khi nào nó lên màu hơn tí nữa Dũng sẽ mượn máy của thằng em post lên chia sẽ cùng mọi người. Từ hôm đó đến giờ cho nó ăn Tép nhiều lắm, thấy nó cũng đang đỏ lên từ từ nên cũng vui, cho nó qua ở riêng hồ như anh Hổ nói rồi, chắc chủ trước của nó không cho nó ăn tép nhiều nên màu không lên.

Haohao: Em không có chê cá của bác, em khen chúng nó đều đẹp nhưng giá toàn chai chai nên hơi cao (em mua toàn cá bột với con Hoàng Kim mới đây cũng chỉ có vài xị). Còn riêng con Rồng Đỏ của bác thì màu và châu rất đẹp, đầu cũng rất ok, em chỉ không thích cái mỏ và cái mình của nó, đó cũng chỉ là ý kiến riêng của em, còn theo kinh nghiệm của bác thì đánh giá theo tiêu chuẩn gì đó em sao hiểu được, em mới nuôi cá được hơn 2 tháng ah. Thân

12. Alexandrine

Alexandrine Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào Anh Dũng,

Con la hán bữa trước anh cho tôi nay lên màu đẹp lắm. Vì tôi thấy con Hòang kim của anh rất đẹp mà chưa post lên cho mọi người xem được thì hơi tiếc. À, anh nên mua 1 cái gương nhỏ treo trước hồ cho nó soi xem có gì khác không?

13. Dungmvp

Thích đã nhận:
    0
    Té ra là anh Hổ chứ không phải Hoàng ah, tại kêu Dũng là anh nên tưởng Hoàng, thông cảm nha. Nhà Dũng ở hiện tại chưa ổn định nên không dám mua thêm hồ, mai mốt di chuyển mệt lắm, đợi khi nào Dũng về nhà mới sẽ sắm chổ ở thêm cho tụi nó, 2 con Super Red nhỏ bữa nay thấy nó hơi hồng hồng ở đuôi rồi, hy vọng 1 trong 2 con sẽ có 1 con trống. Anh nuôi nhiều con không, post lên Dũng và mọi người cùng xem với. Thân

14. Alexandrine

Alexandrine Member

Thích đã nhận:
    0
    Bữa trước hẹn với anh rồi đó, khỏang gần cuối tháng sẽ mời anh và bà con xem xét góp ý :) Hiện nay tôi đang cho 1 con trống rồng xanh (có đầu) bắt cặp 1 con mái bon sai rất đỏ. Thấy rất hòa bình nhưng chưa làm tổ ! Hy vọng là có cá con để mời anh Dũng bắt về nuôi.:applause:

15. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Alexandrine: mình đang kiếm vợ cho con rồng đỏ, con mái của bạn có bán ko vậy?
    nhớ post ảnh cho mọi người cùng xem nha.

16. Alexandrine

Alexandrine Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào Haohao, Cá tôi nuôi chơi chứ không định bán, để khỏang gần cuối tháng tôi gửi hình lên bạn xem. Với lại nó chưa đẻ nên cũng không chắc chắn về chất lượng đâu :)

17. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    cả tuần nay mình thực hiện chế độ ăn giảm cân cho con rồng đỏ và con châu mã lai vì tụi nó hết lớn rồi, còn con châu thái thì mình vẫn cho ăn xả láng để nó phát triển toàn diện. giảm phần ăn đi thấy tụi nó hung hăng ghê, thấy người là lao ra liền (chắc là ra xin ăn đó).

Alexandrine: cá của bác đẻ thì nhớ thông báo tin vui cho mọi người biết nha. nhớ post cả ảnh nữa nhé, mình rất muốn thấy con mái bosai của bác.

18. whiteman

whiteman Member

Thích đã nhận:
    0
    mỗi người có cái thú riêng rieng em khoái nuôi cá lúc nhỏ để hồp hộp chờ nó lớn, cũng hay ra phết các các ạ. nhưng nuôi cá lớn thì đỡ mấv cong đau tim

19. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    lúc trước mình cũng rất thích nuôi cá bột để theo dõi sự phát triển của cá, nhưng nuôi hoài mà chả có được em nào ra hồn cả, tiền mình mua cá bột bây giờ cộng lại chắc cũng sắm được 1 em king kamfa đời mới có đầu ngon lành đó.
    rút kinh nghiệm mãi ko xong đành để dành tiền rồi mua 1 em đã ra hình ra dáng cho chắc ăn, nhưng mình cũng chọn loại nhỏ thôi (khoảng 5-7cm) chứ không mua loại đã trưởng thành rồi nuôi chán lắm (bởi vì có nuôi hoài nó cũng chẳng lớn thêm được tí nào).
    dạo này cá bột nhập khẩu về nhiều quá nên mình lại tuyển về mấy em, hy vọng là sẽ may mắn hơn những lần trước (vì đã có thêm chút kinh nghiệm mà), mấy em này đang phát triển ngon lắm, sắp tới sẽ có cá khoe mọi người đây. bebebebebebebebebebebebebebebebebe

ở tiệm Mỹ Nhân Ngư mình thấy có về cá bột mới, bác nào có nhu cầu thì đến tuyển về mấy em, mình thấy cá cũng đẹp lắm đó.