Hình như cá nhiễm giun!

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi rongthanhlong, 31/5/08.

1. rongthanhlong

rongthanhlong Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào buổi sáng các bác, các bác chỉ giúp em cái này nhé: cá rồng nhà em đi phân bình thường không có gì, nhưng lâu lâu e thấy trong đống phân có con gì đó đỏ như trùng chỉ nhưng ngắn hơn và mập hơn trùng chỉ (nó ăn phân hay quậy đống phân em cũng ko biết nữa) nên em không biết cá có bị nhiễn giun không nữa, nếu nhiễm giun thì trị bằng cách nào (em dùng Furaca trị giun được không :laughing:), cám ơn các bác thật nhiều.

2. arowanadn

arowanadn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nên cho cá ăn rết. Vì rết có tác dụng giải độc+sổ giun cho cá . Còn nếu dùng furaca thì hên xui đi vậy :))

3. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    rết ở nhà có hay là rết mua ngoài tiệm, tại thấy rết nhà nó độc quá không biết cá rồng ăn vào có.... (hiểu biết nông cạn).

4. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn cần phải tìm hiểu thật kỹ lưỡng trước khi quyết định cho cá của mình uống thuốc tẩy giun.Ngoài ra bạn có thể đến những tiệm chuyên bán cá rồng để tìm mua thuốc thích hợp nếu cá bạn thật sự bị nhiễm giun.Còn việc dùng thuốc Fugaca cho cá thì rõ là không được rồi vì thuốc này chĩ sữ dụng cho con người làm sao cho cá uống được.
    Chưa có tài liệu nào cho rằng cho cá rồng ăn rết để tẩy giun,nhưng qua thực tế khi mình cho cá rồng cùa mình ăn thì trong 5-6 lần thì có 1 lần là nó đi phân ngoài nhiều hơn bình thường thôi.Không hiểu có phải tác dụng của rết là vậy không nữa.Thân.