Hinh Sps Moi Cua Chithethoi

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi CHITHETHOI, 1/2/06.

1. CHITHETHOI

CHITHETHOI Member

Thích đã nhận:
    0
    Năm mới chúc mọi người đều vui khoẻ.Cá thì luôn mới mẻ nhé ! Lâu wá không có vào 4room.Hôm nay rảnh mới vào chơi. Nhân tiện pót cho anh em xem hình chú cá mình mà mình để lại nuôi chơi.Lúc trước mình để lại 2 con nuôi chơi, đã có pót lên rôm rồi.Giờ đăng lên lại xem có chú nào nhớ không nhé

2. CHITHETHOI

CHITHETHOI Member

Thích đã nhận:
    0
    Và đây là mấy tư thế nửa,anh em xem xong cho ý kiến với nhé

3. kimmaluu

kimmaluu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ac ac.ca cua chu dung ca tuyen.kieu nay thi em phuc chu rui do.chu cho no an j vay.

4. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Con này là cái con bị đút đầu vô ống hút nước đó hả anh Huy?Bây giờ nó đẹp quá.Đầu to đáng nể luôn.Nhưng sao màu nó lên cam đẹp quá vậy anh Huy?

5. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    quá đẹp,bác cho nó ăn gì vậy,nước như thế nào??????bác chỉ anh em với nào!

6. CHITHETHOI

CHITHETHOI Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng con cá này chính là con cá do mình thay nước nó xung wá, nhảy tới cắn lung tung rồi đút trọn cái đầu vô ống nước làm đứt nguyên 1 vòng tròn wanh đầu,lòi cả thịt ra luôn.Lúc đó nhìn thấy xót lắm.Nhưng giờ thì nó đã lành từ từ rồi.Các chú có thấy cái thẹo ko?
    Con này lớn lên các chú có nhận ra nó lúc còn nhỏ không?Mình có 1 con cùng bầy con này giờ đang lột.Nhưng theo mình wan sát con đang lột tuơng lai sẽ vượt wa cả con này nữa.Mình nuôi con này đến giờ chắc khoảng 5 tháng mấy thì phải.Cho ăn ruốt là chủ yếu, còn nước thì do mình hơi bận và làm biếng nên cung không được kĩ lưỡng,không canh nước thường xuyên vì thế cá cũng không được đẹp cho lắm :)

7. CHITHETHOI

CHITHETHOI Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy tấm hình đầu do mình chụp lúc ban đêm nên thấy màu nó giống như hơi cam cam phải không?Con cá này đúng ra là nó màu đỏ đó chứ.Mấy tấm này là mới chụp sáng nay nè
    Còn con này chính là con đang lột.Mình chụp hơi gấp và vì nước hồ rêu wá nên nhìn không được rõ.Mấy chú xem tạm khi khác mình sẽ chụp lại rõ hơn nhé

8. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    uh cá của bác đẹp đó,nhưng sao mà cá của bác phần phía đuôi nó nhạt thế

9. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    quá tuyệt , coi tới coi lui vẫn thấy cá của anh hết xẩy. em phải ráng học hỏi thôi

10. Khi_Do

Khi_Do Member

Thích đã nhận:
    0
    hic đã quá đi.Ko có chỗ nào để chê cả:applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause: :applause:

11. cakieng

cakieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa cá la hán ăn được ruốt được hả ăn ruốt có bổ không làm sao cho ca sung vậy các bác xin chỉ giáo.Thanks

12. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Hình hơi bị tối nhưng cá rất đẹp, bác Chithethoi ạ! Em khỉ đỏ của bác mà đem cho chọi với em của bác Duongnguyen một trận thì xem sướng hơn cả phim Tàu í nhỉ!

13. RED-CYNO

RED-CYNO Member

Thích đã nhận:
    0
    woa,,cá của a huy dữ dội wa.à,,biết e là ai chứ.còn nhớ kô,TRỌNG nè.

14. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác CHITHETHOI cho mình hỏi cá khỉ đỏ mai mốt có đỏ vậy ko ????????????? Thân :applause: :applause: :applause:

15. han han

han han Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác cho ăn ruốc khô hay tươi vậy, cho anh em học hỏi kinh nghiệm với

16. CHITHETHOI

CHITHETHOI Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào. Vì bận rộn wá nên cũng ít vào rôm.
    đúng là mỗi loại thức ăn đều có cái tốt và ích lợi riêng của nó. Mình cũng không thể nói là loại thức ăn nào thì tốt nhất và lọai nào thì không tốt.Nhưng điều quan trọng nhất mà các chú nên quan tâm là : thức ăn tốt nhất cho cá la loại thức ăn mà con cá đó thích ăn, và khi ăn lọai thức ăn đó nó khỏe mạnh,phát triển tốt. Thì đó chính là thức ăn tốt. Vì mỗi con cá cũng có sở thích va khẩu vị riêng, nên không thể lấy khẩu phần tốt của con cá này đem làm khẩu phần tốt của con cá khác được. Mà wan trọng là mình phải biết con cá mình thích ăn gì và ăn gì là tốt cho nó.
    Còn về việc lột da cua SPS hay khỉ dỏ thì mình cũng chưa được rõ cho lắm. Nhưng theo mình wan sát những con cá của mình trong thời gian nuôi thì mình nhận thấy, nếu những con SPS hoặc khỉ đỏ lột da thì sau đó chúng sẽ có màu đỏ hơn lúc ban đầu và sẽ đẹp màu hơn.Nhưng đó là nói về những con lột da 1 cách hoàn hảo.Còn những con lột không tốt thì sẽ bị loang lỗ màu sắc bị pha lung tung.Những con đó nhìn không được đẹp nữa. Có người nói là SPS và khỉ đỏ lớn lên sẽ lột. Nhưng mình đã nuôi nhiều con và nhiều loại mình cũng không chắc về việc hễ là giống SPS và khỉ đỏ thì lớn lên sẽ lột. Vì mình đã nuôi nhiều con, có con khi lớn khoảng 5 tháng mới lột nhưng mình cũng có 6 con chi khoảng 2 tháng thôi là đã lột đỏ hết người. Nhưng cũng có những con SPS và khỉ đỏ nuôi lớn 1 năm cũng không hề thấy lột.
    Còn về ý kiến cho con cá của mình và cá của Dương Nguyên choảng nhau 1 trận thì cũng là ý kiến mới lạ và hay đó chứ :) không biết Dương Nguyên có chịu ko thôi :) cũng phải cho mấy con cá chinh chiến sức đầu mẻ cổ vài lần để nó càng sung hơn và đầu to hơn chứ phải không Dương Nguyên :)
    Đùa thôi chứ Dương Nguyên thì chắc cưng con cá đó lắm làm sao mà để nó sức mẻ được :)