Hix lũa ơi là lũa

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi xaem1ngay, 8/12/07.

1. xaem1ngay

xaem1ngay New Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìn các bác kiếm lũa mà thấy thương rồi than ngắn thở dài nữa. thực tình thì xaem1ngay có cách này các bác có đồng ý ko he.
    kiếm lũa, chịu khó chạy ra mấy con sông, chờ nước cạn rồi nhảy xuống mà lục về kì cọ rửa sạch, làm gì phải chạy lên rừng ngập mặn, thác suối chi cho mệt. nguy hiểm lắm nếu trên núi thì ra thác thì đc chưa mình là dân thành phố mà chịu khó chạy ra mấy con sông, rạch mà kiếm đi mua làm gì cho tốn tiền

2. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nói như bác người ta chạy ra đó tìm đâu cần lặng lội chi cho xa .mấy cái khúc dưới sống rạch nước trong TPHCM ô nhiểm nặng lụm về chà rữa đến khi nào nó mới sach và hết hôi hả bác

3. nature

nature Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Em thì hoàn toàn đồng ý với anh , tiết kiệm là quốc sách mà !
    Lặn lội bờ kinh , bờ sông trong thành phố được rồi cần gì phải đi xa cho cực khổ . Vừa góp phần làm sạch kênh mương vừa có đồ chơi miễn phí nữa chứ !
    Hì hì chỉ sợ là không tìm ra khúc nào hết thôi hà ! Mất công toi ! Ôi lũa ơi là lũa , lũa ở nơi nao ?

4. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hix hix phải chi ỏ dưới quê chổ nào gần súi á,chứ sông củng chưa chắc là nhiều,sàigon giờ cái gì củng đô thị hóa nhà cửa chật chội làm gì còn có để bạn kiếm,có kiếm được củng khổ cực,nghỉ đền việt suốn dưới tìm kiếm mò mẩm là đủ ớn.Nếu bạn thích bạn có dịp du lịch về Địa đạo củ chi quê tui ỏ đó có suối dể tìm hơn.còn nếu không ra ngoài mấy chổ thợ mộc kiêu mấy ổng đục đẻo làm,nhưng ít ai rảnh làm về việt đó,có nước bạn mua về rồi tự đục đẻo thôi,rồi về ngâm cho chìm(ngâm tới mọc râu luôn) nướng lên chẳng ăn thua,