HL mới mua, xin ý kiến.....

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi kimlongcv, 3/4/07.

1. kimlongcv

kimlongcv Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn, đây là con HL mình mới mua về được 2 tuần, tính ngày trên giấy thì được 7 tháng, dài gần 30cm. Vì còn nhỏ nên mình đang vỗ béo cho mau lớn, xin các bạn nhận xét thật tình nhé, cám ơn.....:)

2. lamnt

lamnt Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác đẹp quá, không biết đến bao giờ thì đủ xiền để theo kịp các bác đây :-S :-S :-S

3. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Đẹp ....

Cá nhà bạn đẹp lắm đó. Rất có tương lai. Theo như chủ quan của mình thì đây là chú đỏ ớt. Chúc mừng bạn có chú cá đẹp.:applause: :applause: :applause:

4. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em này của bác nhìn khá đẹp,nhìn dáng và cả màu đều tốt cả,chúc mừng bác

5. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá này body chuẩn quá rồi còn gì!em rất thích cá rồng có dáng như vậy!cộng them cái color quá pro!
    chúc mừng bác có cá đẹp nha!

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá đẹp đó, rất giống với con cá hồi xưa của mình, con này hơi béo và mắt đang chuẩn bị có vấn đề thì phải.

7. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chú em của bạn quá tuyệt!:applause: hình dáng khá chuẩn mực,vi kì xòe căng,thẳng,vảy ngăn nắp gọn gàng,mình kết nhất cặp đao của chú em bạn nhìn cong đều thẳng trông bén ngọt:applause:,môi má đỏ râu dài cũng quá đủ để ước mơ sau này mình rước một em xứng đáng như vậy.Chúc mừng và xin chào bạn.

8. kimlongcv

kimlongcv Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác đã khen, hihi, nếu chắc là cá đẹp thì mình sẽ nuôi kỹ hơn, khi nào vảy lên đều mình sẽ up hình tiếp, cám ơn các bác.
    @GHT: bác nói đúng rồi, mắt bên phải nó hơi xệ tí, bên trái thì bình thường, bác biết cách nào khắc phục hiệu quả không ạ? thật tiếc cho con HL của bác, cá đẹp thế mà ......tiếc thật, khi nào bác thay con khác bác gởi hình cho ae xem nha. Chúc bác sớm có cá đẹp.

9. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Một em HL đầy tiềm năng, từ vóc dáng đến màu sắc !!! Xin chúc mừng bạn .

Mắt bên phải có triệu chứng bị xệ, không biết là do góc độ khi chụp ảnh hay thật sự bị xê ? Tuy nhiên vì cá còn bé, chửa trị cũng không có gì là khó khăn đâu . Cách giải quyết/chữa trị trong giai đoạn này là bao bọc 4 phía quanh bể, và chỉ cho cá ăn uống từ phía trên . Thức ăn tạm thời không là cá mồi, hay sâu quy v.v.. mà nên là các loại côn trùng có khả năng nổi trên mặt nước và bắt cá phải nhìn lên như gián, dế (cái này thì hơi gay đây, vì làm thế thì cá sẽ đâm ra nghiện sau này :p , nhưng phải chịu thôi) . Khi ta ép cá phải nhìn lên khi tìm thức ăn, và phối hợp với việc thúc ép, không cho cá nhìn ra với góc độ thẳng 90 độ hoặc nhìn xuống bằng cách bao bọc chung quanh thành kiếng, khoảng 4-6 tuần, mắt cá sẽ tự điều chỉnh trở lại bình thường . Xin lưu ý là phương cách thả ping pong vào bể hoàn toàn không hiệu nghiệm, vì chúng chỉ có tác dụng trong 1-2 ngày, sau khi đã quen dần với sự hiện diện của những quả ping pong, cá chẳng buồn nhìn đến chúng nữa .

Chúc thành công và cá luôn phát triển tốt và đẹp .

10. kimlongcv

kimlongcv Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hình mới con HL của mình...........

Last edited: 1/5/07
  11. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    một em HL trông rất ngầu, nhìn rất oai phong! Màu sắc, dáng cá đều rất đẹp!
    Em cá của bạn trông rất tuyệt!
    Chào bạn!

12. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ui,hôm nay cá của bác không còn là cá rồng nữa rồi giờ như cá heo ấy(lới nói thật lòng mong bác thứ lỗi đừng mắng em nheb-( :D ),bác giảm bớt khẩu phần ăn đi,quá mập rồi,bụng phệ quá mất hết sự oai dũng của loài rồng rồi

13. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em nhận xét thật,đừng trách em nhá:Dem thấy con này chưa đủ độ đô của huyết long,nhìn không thích mắt cho lắm,theo em,bác nên tăng cường cho ăn,càng nhiều càng ít:D:D:D,cá rồng càng béo càng đẹp:D(theo em thôi:D)

14. taitrandht

taitrandht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo em còn này thân ko to thôi bác ạ chứ ko phải gầy. Cái này là phải tăng "cơ bắp" cho em ý. Bạn nên bắt đầu nuôi sâu tàu đi là vừa, sâu tàu ăn tăng "cơ bắp" lắm. Mình là mình thích cái loại cơ bắp săn trắc, vai cao cổ bự, chân dài, bụng 6 ngấn lắm :D

15. kimlongcv

kimlongcv Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe, cám ơn bạn, vì lúc này mình cần nó lớn nhanh chứ chưa cần đẹp, dù sao vảy cũng chưa lên màu, bởi theo nhiều người trên DĐ chỉ dẫn thì qua giai đoạn này có muốn cho nó ăn nhiều để nó to con cũng không được, nên bây giờ hơi béo cũng không sao, miễn là nó giữ khung dáng ban đầu. "Có cái bụng bia bọt cho nó sang ấy mà=)) =)) =))