HM mắt đỏ cần đi tỉnh khác đây !

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi AnDaiHiep, 27/3/10.

1. AnDaiHiep

AnDaiHiep Active Member

Thích đã nhận:
    54
    Mình đang sở hữu 1 em HM gốc Cao Bằng có cặp mắt đỏ .... đỏ như người say rượu vậy. Em nó đang ở BMT, cần kiếm passport cho em nó đi tỉnh khác vì ở đây ế độ rồi.... chiều mình sẽ up hình và clip em nó cho ae coi

2. conchimcon

conchimcon Member

Thích đã nhận:
    10
    Sao không thấy hình vậy hả AnDaiHiep? Up lên để AE còn chuẩn bị nhà cửa đón em nó nữa chứ, nhanh nhanh nha bạn!

3. hungvnonline

hungvnonline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Đâu post đi brooo mình chưa nhìn thấy con nào mắt đỏ nên tò mò.

4. Sexy_Guy

Sexy_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    230
    Sao đến giờ vẫn chưa thấy hình đâu vậy ?

5. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Chắc đẹp lắm đây, bạn ơi pót hình đi bạn và giá nó đi tỉnh khác là bao nhiêu vậy? Cho mình xin ít hình và cái giá em nó nha, được giá mình đem về TPHCM chơi :):)

6. hnc

hnc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    896
    Bạn này xài sớm quá, cỏn 4 ngày mới đến tháng 4 hehehe =))

7. con_chim_non

con_chim_non Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    hay ghê có con_chim_non rùi giờ lại them conchimcon nữa :D . hi post hình nhanh nhanh bác ơi

8. Longchimdalat

Longchimdalat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    415
    Hì đà Lạt với Buon Mê gần nè bạn có thì đưa hình lên dc thì mình làm passport cho nó về Đà Lạt nè .

9. AnDaiHiep

AnDaiHiep Active Member

Thích đã nhận:
    54
    Tình hình là em nó mới vô được 3 ngày nên cũng chưa tắm rữa gì, mới bung lồng hôm qua đã hót (tiếng hót rất đanh) đã chịu bu bám nhưng chưa dám cho so mỏ. Đây là hình chụp hôm qua
    By hoamidaklak, shot with N72 at 2010-03-28
    Vài ngay nữa cho nó ổn định rồi cho thử vài mỏ rồi up clip sau vậy
    Em này là chim bổi 3 mùa rừng (dân tộc họ nói vậy) và đã thuần đc 7-8 tháng lồng ...

bachua and Trung-SG like this.
  10. chaudl

chaudl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    700
    Con này hình như gáy lợn thì phải,nếu không đúng xin chủ topic bỏ qua cho, với lại câu này "Tình hình là em nó mới vô được 3 ngày nên cũng chưa tắm rữa gì", thế sao bạn lại nói ở đây ế độ rồi nên cần cho đi nơi khác, khó hiểu nhỉ, bác chủ chim giải thích kỷ tí cho anh em hiểu rỏ hơn nhé.Thân chào bạn

trongpham and ndnhuy like this.
  11. AnDaiHiep

AnDaiHiep Active Member

Thích đã nhận:
    54
    Ế độ là vì mình có dự định rước em nó về đánh 1 đối thủ khác. Nhưng về đến nơi thì đối thủ đó vừa đi nha trang đánh, thắng và...ở lại luôn nha trang. Chuyện là như vậy thôi. Còn em này vô 3 ngày nhưng trúng mấy ngày trời ko có nắng nên mình ko dám tắm vì sợ shock nước.

ndnhuy thích bài này.
  12. GIANGNT

GIANGNT Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5,203
    Con chim này của bạn khá đẹp nhưng màu mắt vẫn chưa gọi là đỏ được, trước đây mình có một con mái mắt đỏ ( Màu đỏ của nó đỏ hơn màu áo lồng của bạn vậy ), thoạt nhìn ban đầu tưởng chảy máu mắt. Con chim này về độ dữ và hộ chiến phải nói đứng đầu 2 năm ở Hà nội ( nhiều người biết đến). Anh em TBH cho đánh nhau suốt, về sau nhiều con mái nuôi ở CH anh Long -râu cứ thấy nó ra là mất điện. Con mái này đã kỷ niệm anh Cườngdq rồi.

hieubds, suhamvui, chém gió and 3 others like this.
  13. Dr Tien

Dr Tien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Mắt chim này gọi là màu nước mắm, không phải đỏ bạn ơi
    Mình sẽ load hình cho các bạn xem mi mắt đỏ, mình sưu tầm từ trang WEB cũa Trung Quốc, để các bạn đở nhằm lẩn đáng tiếc.

chém gió, TYPN and chaudl like this.
  14. HoaMiVN

HoaMiVN New Member

Thích đã nhận:
    5
    Mắt này mà bảo đỏ thì chán bác thật đấy, được cái em này nhìn cũng đều và đẹp chim. Con này bác có cho anh em biết giá ra đi được không?

chém gió thích bài này.
  15. TYPN

TYPN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    Em cũng đang thắc mắc là: Con này màu mắt nhìn giống màu mắt con của em. Mà con của em là màu nước mắm thì sao con này lại gọi là màu đỏ? Nhưng vì chưa chắc chắn lắm nên chưa dám hỏi. Chờ các bác có kinh nghiệm vào nhận xét. Con của em thì mua mi Mộc, giá bèo 150k nên nhầm lẫn thì cũng chẳng sao cả. Không thích thì em lại bán đi. Huống chi em kia của em rất mau mỏ, về phát hót hí hoét suốt ngày, em còn đang có ý định xách thử lên rừng để luyện mồi.

16. Dr Tien

Dr Tien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Ảnh mi mắt đỏ đây các bạn

17. kieu_dong

kieu_dong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    em thấy con chim này cũng đẹp đấy nhưng như vậy sao mà gọi là chim mắt đỏ được. mong chủ topic gải thich lại hộ em với

18. AnDaiHiep

AnDaiHiep Active Member

Thích đã nhận:
    54
    Quả thật hôm mới vô nhìn mắt nó rất đỏ. Nhưng hôm qua mình chụp hình nó lên màu như vậy, có thể nó chưa có lữa + máy chụp của mình là dt Nokia N72 (có thể ko rõ màu?) Trưa nay mình đã cho nó tắm, cho nó cạ lồng với 1 con ở nhà khoảng 30 s thì mình hoàn toàn mĩ mãn về nó, lối đánh rất ác, rất quyết liệt như muốn ăn tươi nuốt sống đối thủ, khi kéo lồng ra nó cứ lồng lộn lên và nhìn màu mắt nó rực lắm. Mình nghỉ nó chưa hoàn toàn khỏe và thích nghi với môi trường mới mà đã như vậy thì hứa hẹn tương lai sáng chói đây. Tiếc là mãi mê xem em nó thể hiện tài năng mà quên mất chụp lại khoảng khắc đó để chia sẻ lại với ae

19. GIANGNT

GIANGNT Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5,203
    Nếu con chim này còn mộc và nhát người thì khi dãi chim nó sợ sẽ chuyển ra màu hanh đỏ, nuôi khoảng trên một năm và đánh nhau nhiều nó sẽ chuyển dần mắt về màu xám tro . Mắt chim mộc nhiều con cũng hanh hanh đỏ như vậy nên nhiều người gọi là "mắt rừng" ( chưa ổn định, lúc màu này lúc màu khác). Có lẽ hôm bạn xem là khi nó nhảy nhiều quá nên nhìn mắt nó như vậy. Con chim vẫn còn "mắt rừng" mà đã chọi là con chim hay, không có gì ngại cả; sau này nó chuyển màu mắt thì lối đánh sẽ hay nữa.
    Con Đứt lưỡi của mình trước đây cũng như vậy ( mắt đỏ như mắt cá chày), được tới 3 giải Nhất mắt vẫn như thế này nhưng lối đánh thì vẫn "Hục", cuối trận thì chạy bung ( thậm chí không bị ai đánh lúc cuối cũng tự bù vì con này nhát người đến cuối đời), sau này đến nhất thứ 4 nó rất ổn định ( mắt chuyển về màu tro ; theo màu mắt TQ gọi là "Khôi nhãn") có thể đánh tới chết ở cửa, thương nó thì nhấc ra thôi.

hnc, hoamirung, theanhTB and 12 others like this.
  20. AnDaiHiep

AnDaiHiep Active Member

Thích đã nhận:
    54
    Hôm qua mình có đem ý kiến của AE về việc ko phải mắt đỏ để phản ánh lại với người bán. Nhưng họ khẳng định là mắt đỏ !? và cam đoan là trước đó có cao thủ nào ở Lạng Sơn đã thẩm định, đến giờ người đó vẫn còn muốn lấy con này nên họ bảo nếu ko tin thì có thể trả lại... Tạm thời mình ko post tiếp, đợi 1-2 tuần cho em nó ổn định rồi cho đá thử rồi post clip cho ae xem và đánh giá dùm lối đánh của nó.