HN- cần mua/xin gioăng cao su bịt nắp lọc lavie 20L

Thảo luận trong 'Hàng quá hạn mua bán' bắt đầu bởi alexhung, 22/10/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. alexhung

alexhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    380
    Bác nào còn thừa cái gioăng cao su bịt nắp lọc lavie 20L cho e xin hoặc mua lại. Hoặc biết chỗ bán cái này thì chỉ giúp e vs, có địa chỉ hoặc vị trí chính xác thì càng tốt ạ chứ đừng nói chung chung là chợ zời vì e ko có time vào chợ zờii lùng tìm.
    E xin cảm ơn!

2. builoc

builoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    307
    chợ zời thẳng tiến em ơi, gioăng phi 110 dầy 3 đến 5 ly, giá 10k em vào đường nguyễn công trứ hàng thứ 2 bên phải
    (tính hàng có bày bán gioăng cao su nhé vì trước anh mua nó bán lẻ, còn đợt sau mua hàng khác nó hok bán) còn trong chợ zời nó bán đầy mà.
    Nếu qua chợ zời tạt qua anh trà đá nhé.

alexhung thích bài này.
  3. trumbuonlaulc

trumbuonlaulc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,127
    Chợ zời: Đi từ Trần Khat Chân vào phố Huế, đi khoảng 20m rẽ tay phải (quên tên ngõ đấy rồi). Đi vào thì có 3 dãy rẽ vào chợ. Thì rẽ vào ngõ 2 khoảng 10m, có rất nhiều cửa hàng bán gioăng cao su. (nắp bình lavi là 110)

phuong_bk and alexhung like this.
  4. hieubind

hieubind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    nhớ là đi ra chợ giời mang cái nắp đi để thử nhé. Có lần đi mua ko mang nắp cuối cùng cũng lấy phi 110 về vẫn bị hụt

alexhung thích bài này.
  5. alexhung

Thích đã nhận:
    380
    E cảm ơn các bác nhé. Chiều đi làm về r ra đấy quất luôn thôi. Ko biết 6h ng ta đã đóng cửa chưa nhỉ?

6. iamcuong

iamcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Haizzz, lần đầu lớ ngớ ra chợ giời, bị 1 con mụ chèn ép, tại vì em mở hàng cho nhà nó, ban đầu lấy 5 cái, rồi nó hét 50k 1 cái, e hốt quá bảo lấy 2 cái, nó quát bay hết vía, rồi kêu thằng chồng bặm rợ săm đầy người ra vỗ vai...
    Nuốt nước mắt lấy 5 cái, mà toàn loại 120, bố nó chứ.
    Hôm sau đi tầm 10h sáng, mua có 10k.

duclam thích bài này.
  7. n.thenhuong

n.thenhuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    làm vài ba cuộn băng tan cho nhanh anh ơi
    quấn dày vào là đc , mua gioăng thỳ vẫn phải băng tan mới kín đc

alexhung thích bài này.
  8. white_rose

white_rose CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    239
    băng tan quấn mà không khéo thì vẫn xì bình thường,tốt nhât 1 zoăng 1 quận băng tan chuẩn luôn không bao giờ sợ xì

alexhung thích bài này.
  9. alexhung

Thích đã nhận:
    380
    vãi :)) mình biết giá r thì ko sợ nó quát, giống lần trước mình mua cốc RO cũng thế , đến nó quát 120k/cốc, xog mình bảo htruoc vừa mua 90k xog (vì có đọc comment 1 bác kêu mua 90k cũng ở hàng đấy) thế là nó đồng ý giá 90k.
    Mình cẩn thận cũng cuốn băng tan nhưng ko nghĩ nó bị xì, bình bây giờ làm càng ngày càng đểu, năm trước mình cũng mua 1 cái bình lavie để chế mà ko cần băng tan hay gioăng cao su nắp vặn chặt ko 1 vết xì, năm nay mua cũng hàng đấy mà bình lại bị xì...Thôi thì cứ 1 cuộn băng tan vs 1 cái gioăng như bác j bảo cho lành

10. unitel

unitel Active Member

Thích đã nhận:
    12
    ối rời, chợ đó 4h chiều là lượn hết rồi, bác mà mua thì phải ra đó sớm hơn đi.
    Nếu không mang cái nắp đi thì nhớ nói là fi trong hay ngoài là được mà

alexhung thích bài này.
  11. hhson_gt

hhson_gt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    430
    nếu phút cuối không tìm được, mời bác xài lọ keo xilycon, bơm trực tiếp vào nắp, vặn lại. Vô tư chơi bác nhé

hieubind thích bài này.
  12. phamhoangson

phamhoangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Địa chỉ khác là phố Hàng Cháo, cửa hàng cuối phố giáp ngã 3 Hàng Cháo - Tôn Đức Thắng bạn nhé, 15k/cái

alexhung thích bài này.
  13. me^thuysinh

me^thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    Cái này có gì đâu ạ, trên chợ trời bán la liệt roăng cao su luôn ( ở gần mấy cửa hàng khí nén, không thì hỏi thăm cái là ra ngay). Vào đấy ăn nói khéo tí, cười tươi tí, với lại đừng ngáo ngơ là không bị chém mà.

14. duykt

duykt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    236
    bác cứ mua ở cửa hàng phía Nguyễn Công Trứ rẽ vào ý. Có đợt e vào chợ Giời bên đằng phố Huế đang đứng lại hỏi mua đồ thì có thằng ra rút mẹ chìa khóa xe e nó bảo mua hàng thì đỗ xe gọn vào e xin lại nó chìa khóa nó đ' trả. Cuối cùng phải mua hàng của nhà nó mấy đồ linh tinh hết hơn 100k, xong còn van xin mãi nó mới trả chìa khóa nữa. H nghĩ lại mà vẫn còn a cay.

15. alexhung

Thích đã nhận:
    380
    Khổ nỗi e ko đi sớm đc, 5h30 ms đc tan, xog phi đến chợ zời mà bị tắc đg nữa chắc cũng phải 6h ms đến đc nơi. Mà mấy lần e đi mua luk chiều muộn rất khó chịu, nó nói thách như kiểu ko muốn bán, nhưng mình biết giá r nên cũng đếch sợ chặt chém.Đc thì mua, còn k đc thì sag hàng khác. E thỉnh thoảng cũng lên chợ zời mua mấy đồ linh tinh nhưng chưa lần nào gặp sự cố ^^!

16. thaoti

thaoti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    329
    Mình làm đến cả chục cái lọc rồi, chỉ cần quấn băng tan là ok, chả bao giờ hở và dò nước, 4k một cuộn tha hồ dùng. I-|I-|I-|I-|

n.thenhuong thích bài này.
  17. thichanchoi

thichanchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    anh hùng chế em cái lọc lavi đi. em nuôi ong bể 40x30x30 chơi lọc lavi full nham thạch đỡ tốn xiền =))

18. alexhung

Thích đã nhận:
    380
    A chế cái bình lavie mất đúng 15ph, chỉ có mất công chạy đi chạy lại mua nguyên vật liệu thôi, vs cả test xem nó rò ở đâu còn bít lại. Chú mua sẵn bình lavie đi rồi mấy hôm nữa a qua a làm cho. Chơi ong mà chơi nham thạch là dễ tèo lắm đấy, đi theo a 888 ngày xưa chơi full 1 bình Crystal Bio hết có 2 cân nuôi ong ngon con nhà bà lành

19. NammoAdidaphat

NammoAdidaphat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng định làm cái lọc lavie cho bể cùi 1m2 nuôi cá của hai cu con. Nhờ bác alexhung giúp đỡ được không ? vật liệu bác bẩu gì thì mua đấy. Nếu dc pm số 0904123757. Thks bác nhiều.

20. alexhung

Thích đã nhận:
    380
    Mod closed topic giúp e. E đã mua đc gioăng cao su rồi. Hqua e k có time mãi tận 6h kém ms về nên tiện đg qua chỗ ngã 3 hàng cháo vs tôn đức thắng mua thì đc chị chủ nhiệt tình lấy hết cái này đến cái khác ướm thử xem có vừa cái nắp lavie ko và cuối cùng e lấy tạm 1 cái nhưng ko đc khít cho lắm, e nghĩ nếu lên chợ zời hàng sẽ chuẩn hơn.Và giá chị ý nói là 20k/cái, e trả 15k chị ý k nói gì chỉ cầm thẳng tiền thôi, còn a chủ thì nói vọng lại kêu mua 10cai thì 15k. Về nhà may còn lọ keo apolo dán bể, vừa bịt = keo và gioăng thì lọc đã khít khìn khịt. Nhưng mỗi lần mà mở ra chắc lại bịt lại = keo...

ok bác. Nếu bác ở khu hoàn kiếm hay long biên tối ăn xog e chạy qua làm vù cái.Còn nếu xa hơn e hẹn bác cuối tuần nhé. Bác mua bình lavie ở trên phùng hưng, loại có nắp song long thì sẽ tốt hơn các loại khác vì năm trước e mua bình lavie thì để ý cái nắp ghi chữ song long dùng rất chắc chắn và k bị xì, năm nay e mua thì bình đấy nắp rất lởm, e yêu cầu nắp có chữ song long, nó bảo để nó chạy vào kho lấy(e đoán chạy sang hàng khác) lấy đc nắp song long chắc chắn rồi nhưng về lắp vs bình thì vẫn bị xì, còn loại này mà ko thay nắp song long thì e nghĩ vặn quá tay 1 chút là vỡ nắp.
    Bác chơi cá dùng nham thạch cho nhiều vi sinh. Năm trước e cũng dùng nham thạch nhưng sau khoảng 4 tháng nước bắt đầu bị vàng vì nham thạch ra mủn nên e ko thích dùng nham thạch nữa.Ngoài ra còn có thanh sứ lọc, 15k/thanh dài ~20cm tròn. CÒn đắt tiền hơn chút nữa thì có VLL sứ nhật crytal bio là 60k/lạng thì phải, bác Lợi jack, Thanh Nga BK hay bác Hathuykhue đều bán.Có gì bác cứ pm e hẹn hò nhé ^^!

NammoAdidaphat thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.