Hn_ hỏi giá gà chọi

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi upathia, 29/3/10.

1. upathia

upathia Thành viên Bá đạo

Thích đã nhận:
    219
    em cần mua một chú gà đòn trạng 3- 3,5kg gà non mới ra cưa thì càng tốt vì lâu ngay ko chơi nên ko biết giá các bác cho em xin giá nếu hợp lý mà vừa túi tiền học sinh thì pm :d
    Thanks you đã vào topix của em

longcun thích bài này.
  2. viet ha

viet ha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    nó về giá cả thì khó lắm làm sao có thể nói giá được bạn tầm đấy thường tử 500k đến vô cùng

3. upathia

Thích đã nhận:
    219
    thế bác nào có thì pm nhé nếu hợp lý em xúc với cả còn phải lo vấn đề tài chính với mẹ em :D

4. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    gà 3 - 3,5 kg thường là gà vụ lông 2 trở lên . mà ng ta nuôi tới vụ 2 thì chắc cũng phải có độ thì mới nuôi thay lông. mà gà có độ rồi thì ko có giá sinh viên. tốt nhất thích chơi thì xem quanh khu vực có đội nào chơi thì cứ xán vào làm wen rồi xin đi chạy nước cho ng ta. dần dần ng ta nhận làm đệ tử là có gà chơi mà khỏi mất xiền nữa. hi hi

upathia thích bài này.
  5. upathia

Thích đã nhận:
    219
    thanks bác em chỗ nhà em thì gần sới Canh ko biết bác biết ko đợt trc em cũng có mấy em nhưng mà đợt thi lên lớp 10 đã giải tán hết :D giờ nhà có một đôi tc cùi với em gà tre bắc nên muôn kiếm một em gà đòn về chơi cho vui!!

6. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    giá cả thì cũng nhiều loại lắm anh ạ. có con rẻ mà cũng có con là vô giá. nếu anh mua gà tơ thì chỉ nên mua tầm 2,2 - 2,5 kg là lúc đấy chúng đang tập gáy về nuôi và huấn luyện dần dần. anh mua tầm 3kg - 3,5 kg thì trạng này to quá khó ghép lắm. chúc anh sớm tìm được con gà ưng ý.

7. hoantraudat

hoantraudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    934
    mua gà con về nuôi , chơi cho thích đi mua gà to rồi thì toàn gà của chúng nó thải ra thôi , còn gà mã đã 3, 3,5 cân , mà gà non thì gà già chắc phải đến 5kg mất

8. cuchim87

cuchim87 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ra mấy chỗ người ta bán gà thịt í bạn à, gà loại j` cũng có. Mua về ko đá đc có thịt ăn. Mà lại còn hạt rẻ. giá cả zao động từ 80k --> 120k/1kg

9. sonke-hanoi

sonke-hanoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    Bạn muốn mua gà chọi hợp vs túi $ của học sinh thì chỉ có gà chọi thịt thôi,hoặc tìm đến những hội làng í bạn à mà xem rồi mua những con thua trận í,từ 400 - 600k bạn à.Thân...........!

10. upathia

Thích đã nhận:
    219
    tình hình đến phải đi mua gà tơ 2,5-2,9kg về nuôi lên thôi giá gà to mà đã ăn kì toàn hơn củ trừ khi quen thì đc cho ko :D khi nào em tìm đc gà sẽ post lên cho các bác xem :D