HN _mình muốn làm lồng chim cần mọi người giúp đỡ

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi sont, 3/11/10.

1. sont

sont Active Member

Thích đã nhận:
    108
    chào các a em trêm diễn đàn nhé.em muốn tự tay mình làm lồng chim để chơi mà còn thiếu n thứ quá chưa biết mua ở đâu mong ai biết hãy chỉ giúp mình với.như chỗ nào bán nan lồng va bán mây làm vanh long nữa.mong hồi âm sớm của mọi người nhé.

2. Canabis

Canabis Member

Thích đã nhận:
    27
    bạn nói rõ làm lồng tròn hay lồng vuông , nếu lồng vuông thì kiếm loại gỗ tốt rồi sẻ gõ làm khung lồng. còn nan thì cừ ra các hàng bán lồng chim , thì kiểu gì cũng có

3. ducminh_hn

ducminh_hn Active Member

Thích đã nhận:
    38
    Mình cũng đang muốn làm 1 chiếc lồng cu gáy mà chưa biết mua mây ở đâu, bạn nào biết chỉ dùm mình nhé, nan thì chắc là dễ kiếm hơn!

4. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    không biết cái khoan lỗ bao nhiêu xiền 1 cái các bác nhỉ.....................

5. SuLangVac

SuLangVac Active Member

Thích đã nhận:
    132
    VẬY AH: Tôi có thể jup bác được đầy. ĐỂ TIỆN LIÊN LẠC BÁC cỨ gọi VÀO Số ĐIỆN THOẠI CỦA TÔI> 945105794
    tôi tuy không biết làm lồng nhưng ông nội tôi làm nghề lồng hơn 50 n ăm . còn bố tôi cung \\\\== cũng làm lồng 38 năm nay rôi. ông tôi là cụ Ba Mi. còn bố tôi là Anh Sứ. bạn cứ về Làng vác hỏi là ai ũng biết

badaigia and hoaphuly like this.
  6. titaioi

titaioi Banned

Thích đã nhận:
    1
    làm lồng thì co nhiều cách nhưng phải biết lồng gì mới được nếu muốn làm lồng cu gáy thì mình giúp được