HN - Mới mua 1 em Cu Gáy bổi nhờ các bác có kinh nghiệm đánh giá dùm

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi mualoakentrang, 26/7/12.

1. mualoakentrang

mualoakentrang Member

Thích đã nhận:
    54
    Em mới bắt đầu tập chơi Gáy...và đây là em Cu Gáy gốc Nghệ An...nhờ các bác đánh giá dùm em xem có nên giữ lại chơi không nhé...em mang về được 1 hôm nó đã gáy ác rồi nhưng chưa gù...giọng bổ 4...cú cù cu...cu. Thỉnh thoảng gáy liên hồi cúc cu cu...cúc cu cu. Dí gáy khác vào là em nó thái độ lồng lên đòi đánh nhưng chưa gù lại được...chim đang thay lông nhưng vẫn mau miệng lắm...Thanks các bác...

2. me_cu_gay

me_cu_gay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    586
    Em này gáy non mới lớn. Nên đem về là mấy chú ấy gáy liền. Chỉ biết thế không biết gì thêm, chờ các bác thâm niên vào chém thêm nhé. Nhưng bạn cho thêm vài tấm hình nữa, ít quá khó mà chém nó đúng lắm......

matrix2k_dnl, NHAT DUY TH and PHIOMON like this.
  3. mualoakentrang

mualoakentrang Member

Thích đã nhận:
    54
    Thanks bác nhiều...em mua người ta bảo là gáy bổi nuôi tròn 1 năm lồng rồi...em mang về hôm trước hôm sau gáy luôn...nhưng đang thay lông nên vẫn chưa được sung lắm

NHAT DUY TH and PHIOMON like this.
  4. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    Chào bác Loa kèn trắng.
    Chào mừng bác đến với ngôi nhà cu gáy, với người mới tập chơi mà kiếm được con chim mau mỏ như vậy là gặp nhiều thuận lợi và may mắn lắm rồi, bác cứ yên tâm nuôi và tự trải nghiệm, áp dụng những kinh nghiệm và kỹ thuật mà AE đã chia sẻ vào quá trình chơi thì bác sẽ thấy rất thú vị và vỡ ra nhiều điều...
    Đối với chú chim này thì tôi sẽ không chém một nhát nào mà chỉ có một lời khuyên với bác là : chơi món này không nóng vội được đâu, muốn nhanh thì phải từ từ.
    Chúc bác luôn khỏe và có nhiều niềm vui mới !

Last edited: 26/7/12
  5. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Con cu này nó gáy kiểu cứ từ từ khoai sẽ dừ đó :applause: chúc mừng bạn nhé !

hcongthuc thích bài này.
  6. mualoakentrang

mualoakentrang Member

Thích đã nhận:
    54
    Cảm ơn bác giothoc và bác lananhngk nhé...em biết là chơi Cu Gáy không được nóng vội...mới chơi nên chưa biết 1 chút nào về âm giọng cũng như nước chơi...sẽ tiếp tục tìm hiểu và học hỏi các bác nhiều...mong các bác cứ chém nhiệt tình để em có thêm kinh nghiệm chọn mua thêm 1 vài em nữa nuôi cho vui...
    Thanks cả nhà nhé...!