HN mua Tracatu ở đâu?

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi tepbi, 11/3/08.

1. tepbi

tepbi Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào các bác trên ABV!
    Em là newbie đang chuẩn bị setup một cái hồ rong. Em đã nghiên cứu và ghi chép các kinh nghiệm của mọi người trên diễn đàn.Đến đoạn phân nền tự trộn, em đã mua đủ phân DBO, sỏi to, sỏi nhỏ, cát vàng, đất sét.. nhưng cái TRACATU thì em không kiếm đâu ra. Em đi lòng vòng HAN mấy hôm nay các hàng cá ở Hàng Đậu, chợ Mơ,,,Giảng Võ nhưng chả chỗ nào bán cả. Người ta còn chả biết đấy là cái gì :rolleyes:
    Chà chà...Bác nào biết làm ơn chỉ chỗ cho em với, em cảm ơn nhiều.

2. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Mua Tracatu ở siêu thị tên là gì ở phố Tôn Đản ý, Hình như là FiviMart thì phải

3. tepbi

tepbi Member

Thích đã nhận:
    3
    Cám ơn bác Peter_Parker rất nhiều, mai em đi tìm xem luôn. Hôm tới em phải xin gia nhập câu lạc bộ Cá đĩa-thủy sinh HAN mới được, để ọp ẹp còn học hỏi kinh nghiệm của mọi người.

Ai còn biết chỗ nào ở HAN có cái này thì cứ post địa chỉ lên hộ em với để cho ai chưa biết như em chỗ nào gần thì tiện qua mua luôn. Thanks!

4. tepbi

tepbi Member

Thích đã nhận:
    3
    Hôm nay em đã đi lòng vòng để kiểm tra và được biết. TRACATU hiện đang có mặt tại hệ thống siêu thị FIVIMART(siêu thị FIVIMART nào cũng có) với giá 3500 đ/Kg. Anh em nào muốn làm nền tự trộn made in HOVATEN cứ đến đấy mà mua.

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Đúng là ở HN thì vào siêu thị này ở Tôn Đản là có, còn ai đi qua Mê Linh Plaza thì cũng có này (giá 4k.gói) Tầng 1 rẽ trái gian hàng cây và bể cá

6. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    các bác cho e hỏi e có thể mua tracatu ở đâu ngoài hà nội ạ.e định làm một nền hồ hiệu hovaten...các bác jup e...ko biết bao nhiêu 1kg nhể các bác........

7. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tracatu có bán ở các hàng cá cảnh. Anh cứ ra hỏi thể nào chả có. CHợ Mơ, chợ đồng xuân, Hoàng Hoa thám........Giá cả rẻ thôi

8. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    tại m ở thanh hóa nên ko bit.cam ơn ban nha................

9. boy_qn

boy_qn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    anh nè thế ở hải phòng có bán mấy thứ: nham thạch hay phân vi sinh ấy không vậy:-S. em hỏi tí đừng cáu nhé hic:blushing: ngại quá!