HN_Muon mua 1 con THANH LONG nho

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi WHITE TIGER, 14/11/04.

1. WHITE TIGER

WHITE TIGER New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi muốn mua con THANH LONG nhỏ khoảng 10cm đổ lại, càng nhỏ càng tốt. Ngày trước tôi thấy 1 bài viết có đề cập đến những con thanh long giá 70k/con(chắc là cá mới nở). Ai biết gọi cho tôi với, càng bé càng tốt.
    Ngày trước tôi nuôi 1 bể toàn Ngân Long nhưng không để ý chết cả 5 con. Tôi thấy nuôi cá Ngân Long yếu, chạy mệt phờ râu nên muốn đổi mua THANH LONG hoặc KIM LONG
    Mong mọi người giúp đỡ!

2. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    @WHITE TIGER:
    Em chào bác. Thấy bác đề cập đến cá Thanh Long nên em nhào vô ngay hì hì. Em thấy làm gì có bài nào đề cập đến Thanh Long giá 70k đâu nhỉ, thanh long đâu có giá như vậy bác. :D. Em nghĩ rằng cá Thanh Long về đến VN cũng phải dài đến 15-16cm là bé nhất. Còn dưới 10 cm thì có lẽ vừa mới mất "túi cứt" đo đỏ ở bụng :rolleyes: . Hiện nay cá rồng châu á giá đang hơi cao mà Thanh Long cũng ở trong dạng này. Giá của nó cũng phải đến 800-900k một con. Vì giá cao nên rất ít người buôn nhập về, nếu bác ở Hà Nội thì bác đến chợ Thành Công, hàng nhà Thanh Oanh đang có 2 con nhỏ.

3. WHITE TIGER

WHITE TIGER New Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể người đó viết thiếu, nhưng tôi thấy rõ là người đó viết bài: là nuôi và cho đẻ được bán cho mọi người với giá 70k mà./.

4. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    :( . Cá Thanh Long thì đã có ai ở VN cho đẻ được đâu ạ. Mà cá rồng rẻ nhất ở VN là Ngân Long mà cũng tới 250k/đôi.

5. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Nếu bác Hổ trắng muốn chơi Thanh Long chịu khó bỏ tiền mua con cá khoảng 1 triệu, khá đẹp. Nuôi tầm đó cá khoẻ và lên màu đẹp, sức khoẻ ổn định, rủi ro thấp. Còn bác muốn mua thanh long nhỏ thì không có đâu. Bác đã nuôi cá rồng không thành công thì không nên nuôi cá nhỏ quá.
    Thôi, bác chịu khó đầu tư để có con cá đẹp!
    Chúc bác khoẻ!!!

6. WHITE TIGER

WHITE TIGER New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc tôi mua cá Rồng to để nuôi vậy, xin cám ơn các bác nhé!!!!