[ Hà nội ] ( HN ) Neon vua nhiều quá cần share cho a/e chơi

Thảo luận trong 'Dành riêng cho: Cá cảnh - Cá biển - Thuỷ sinh' bắt đầu bởi mr_nth, 15/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mr_nth

mr_nth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Mình còn ít Neon vua size to đang nuôi trông bể share cho A/e chơi cho vui mắt, hàng đẹp, cá khỏe.
    25k/ đôi
    10 con tặng 1

Đt : 094 5541553 .mình tên hiếu sn 29t cho các bác dễ xưng hô.
    CÁC BÁC ĐẾN XEM CÁ VÀO BUỔI TRƯA HOẶC SAU 4H CHIỀU TỪ T2 -> T6, CUỐI TUẦN THOẢI MÁI THỜI GIAN
    BÁC NÀO GHÉ QA TOPIC CHO E XIN VIÊN GẠCH CHO ĐỠ TRÔI BÀI Ạ, THANKS AE
    Đc:số 8k11, ngõ 53 nguyễn an ninh, hoàng mai

duyduc thích bài này.
  2. SamOrOst

SamOrOst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Share mà giá 25k/đôi á bác ,đắt ngang cửa hàng và chưa nói là cá size to .Ko phải ném đá gì đâu nhưng cái gì cũng vừa vừa phai phải thôi ,ai cũng im lặng thì chỉ chết các bạn mới chơi không biết gì

hoangnganvn and duyduc like this.
  3. concuabaoto

concuabaoto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Mình ko có ý gì nhưng làm gì mà bạn nói căng thế? Mình thấy cá neon vua loại to tầm 3cm sẽ đắt hơn loại nhỏ (Bách Khoa, Aqua MinhLong) và giá xoay quanh 35-40k/đôi - trừ những khi có khuyến mại

duyduc and mr_nth like this.
  4. mr_nth

mr_nth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    -mình cũng mua từ của hàng là 25k/dôi, chưa kể lúc mới mua từ cửa hàng thì cá yếu và bị hao hụt và đương nhiên ko được tặng cá bạn ah..giả sử bạn và mình giao lưu trà đá thuốc nước với nhau, nếu mình quý bạn thì minh có thể tặng bạn 10 đôi đến 20 đôi là chuyện binh thường với mình ( nhưng đây là chỉ là chuyện giữa mình và bạn ).. bạn là người chơi và mua cá cũng giống mình chắc hẳn bạn cũng biết điều này... bạn xem lại giúp mình nhé.. dù sao mình cũng thank bạn đã ghé qua xem bài của mình

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:40 PM ----------

thank bạn.. nếu bạn thích cá Neon mình tặng bạn 5 đôi, có gì alo cho mình nhé.. a/e vui là chính :D

concuabaoto and SamOrOst like this.
  5. concuabaoto

concuabaoto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Thank you nhưng mình nuôi sóc đầu đỏ rồi. Đang tìm cá trâm mà ko có. Chúc bạn thanh lý vui vẻ :D Hy vọng có dịp giao lưu sau

mr_nth thích bài này.
  6. SamOrOst

Thích đã nhận:
    119
    Em không hiểu tại sao các bác lại thích mua cá to ,cá to thích nghi với môi trường mới kém và chưa nói là có thể cá đã già ,đẹp xấu thì em không nói nhé .Còn giá thì em không tranh luận với bác vì neon thì em mua chỉ 18k/đôi :) có thể lời nói của em hơi chua ngoa nhưng em chỉ muốn cái gì đúng thì thôi ,peace !

concuabaoto thích bài này.
  7. mr_nth

mr_nth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    -bạn có bán lại ko ? hoạc bạn chỉ giúp mình chỗ bạn mua cá 18k/ đôi nhé .. để mình bảo thằng em mình đến chỗ đó mua.. nó đang chê cá cua mình to quá nó ko thích.. nó thích chơi cá Neon Vua nhỏ

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:08 PM ----------

mình là mình thích giao lưu lắm với a/e lắm ( các bác đừng hiểu nhầm là giao thông nhé ) :D

8. SamOrOst

Thích đã nhận:
    119
    Chỗ mua thì em xin phép không tiết lộ vì hầu hết các cửa hàng ở HN đều lấy neon ở đây ,bác thông cảm ,với lại người ta sẽ không bán cho bác giá 18k nếu không quen biết :)

9. mr_nth

mr_nth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    - ngay từ đầu bạn nói bạn là người có quan hệ với chủ lò cá cảnh đi cho a/e trong khu thương mại ABV và những a/e mới chơi đỡ phải xem toppic này của mình , biết bạn sớm có phải tốt cho mình và a/e chơi cá không ?

10. Minh Kenji

Minh Kenji Active Member

Thích đã nhận:
    46
    25k/đôi mà hàng đẹp chuẩn thì tốt chả có gì là nghiêm trọng ở đây cả :|

up hộ bác :)

concuabaoto and mr_nth like this.
  11. mr_nth

mr_nth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    - thank bác:applause::applause::applause::applause:

12. skinbin

skinbin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    Uppppppppppppppppppp cho bác chưa đủ money múc cho bác 1 ít :D

mr_nth thích bài này.
  13. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    tớ biết 1 chỗ bán neon vua giá chỉ có 2k/đôi nhưng tớ ko nói ra vì toàn bộ các trại cá bên Trung Quốc đều lấy từ đấy. Trại này to lắm, Lão Tập Lập Trình hồi hàn vi cũng nuôi cá neon ở đó
    Mình không chia sẻ được vì các bạn có phải là người quen đâu mà mua được với cái giá đấy

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:58 PM ----------

(Xin lỗi đã spam bác chủ topic nhé )

Mr.Kin_7989 and mr_nth like this.
  14. vocuc

vocuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Ủng hộ các bác tinh thần trả giá thuận mua vừa bán, miễn là đừng nặng lời với nhau là đựoc. Xét cho cùng, thị trừong có khách hàng thông minh hiểu biết về mặt hàng, ngừoi bán có khả năng bảo vệ quyền lợi, giá trị mặt hàng của mình, thì thị trừong mới phát triển đựoc.
    Nên là một bên cứ trả giá, một bên cứ show giá trị mặt hàng, khi nào thấy hợp lí thì quất thôi.
    Cá nhân em thấy giá này cũng rẻ hơn shop cá 5-10k rồi, cũng chấp nhận đựoc. Còn có bác ở đây bán đắt ngang shop uy tín cơ ạ.

mr_nth thích bài này.
  15. mr_nth

mr_nth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    thank bác ..:applause::applause::applause::applause::applause::applause:

16. roonmu

roonmu Member

Thích đã nhận:
    14
    Cuối tuần còn qua làm 5 đôi............jjjjjjjjjjkkkkkkkkk

mr_nth thích bài này.
  17. tahung_kts

tahung_kts New Member

Thích đã nhận:
    0
    công nhận đắt thật , đọc tít tưởng bác cho không a e
    ......................................

18. rewolf

rewolf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    neon vua 25k/1 đôi các bác còn lèo nhèo j nữa,cá bác ý đã nuôi khỏe , sống ổn định , ko cần dưỡng thuốc , ko bệnh tật , không ngon hơn là mua ở mấy cửa hàng bán rẻ nhưng mua về nấm nguyên cả đàn a? :|
    bt cá khỏe , dưỡng tốt , size nhỏ vừa đã 30-35 k 1 đôi, mình toàn mua bên bác mạnh với bác lợi :|
    người bể nhỏ thích size nhỏ , còn tầm 1m5 đổ lên nuôi 1 đàn neon size to thì nó mới thấm :|

Lovetbk and mr_nth like this.
  19. mr_nth

mr_nth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Thank bác,:applause::applause::applause::applause:

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:54 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:50 PM ----------

Mình có tặngggggggggggggggggggggggggggggg bạn ah;);););)

20. SamOrOst

Thích đã nhận:
    119
    Xin lỗi chủ topic nếu comments của mình làm bạn và một số người không liên quan có thể khó chịu ,nhưng mình xin nói lại để bạn nào khả năng đọc hiểu kém có thể hiểu được :
    1. Topic đề là "share cho anh em" nên mình đã ý kiến là share mà giá 25k đắt ngang cửa hàng ?
    2. Mình mua chỉ 18k và không chỉ mình mình mua được giá đó ,nhiều người chơi lâu năm ở HN cũng thường mua cá ở đây ,nếu bạn muốn biết chỗ mua thì bạn phải là người quen hay như nào với mình thì mình mới chỉ cho bạn chứ ? Ai hỏi mình cũng chỉ chỗ cho mua thì các cửa hàng trên diễn đàn làm ăn thế nào đây ? Nên là các bạn đừng có châm chọc mình .
    3. Như bạn ở trên có nói là người bán có quyền bảo vệ giá trị món hàng của mình ,đúng thế ,nhưng thị trường không phải ai cũng hiểu biết được hết về mặt hàng mình định mua ,góp ý của mình chỉ mang tính xây dựng để những bạn mới chơi không phải đóng học phí ,thế là mình cũng không sai rồi ,vì đấy là mục đích của cái diễn đàn này .
    Còn comment của một thành viên từ năm 2010 mà thế này thì mình không tính tiền nhé :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.