hồ 1m kiếng 5ly làm bể thủy sinh dc ko?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi onlyloveforfish, 20/9/08.

1. onlyloveforfish

onlyloveforfish Member

Thích đã nhận:
    0
    như cac' bac' thay tiêu dề dấy, nhà em có cái hồ 1m , kiếng 5 ly, mua lý chính thắng, nuôi la hán giờ em hết nuôi rồi, thấy thủy sinh cũng mê lắm nên định làm bằng cái hồ này cho đỡ tốn, nge nói là phải kiếng >8ly phải kô các bác, các bác tư vấn cho em với, e chỉ muốn làm bể thủy sinh với loại cây gì đó trông giống như cỏ sân đá banh và mấy hòn đá thôi.
    mấy bác giúp em nhé ^^:p

2. khuedhhh

khuedhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,262
    Hê hê khuyên bác đừng có liều, trước e cũng có con bể 90cm kính 6mm mà cũng đành phải nghiến răng dỡ ra, đành lòng cắt nhỏ làm bể cubic con thui.
    Tốt nhất bác vưỡn để bể đấy nuôi cá nếu nhà còn chỗ, nếu không thanh lý cho ai đó rồi làm bể mới, dài 1.0m phải kính 10mm mới ổn, ko thì ít nhất đáy cũng phải 10mm còn xung quanh 8mm vì còn phải có nền để trồng cây nữa.
    Còn loại cây gì đó trông giống như cỏ sân đá banh thì chắc là loại cỏ thìa rùi, cũng dễ trồng thôi mà bể lớn như vậy trồng loại này làm nền là quá ổn roài!!!

3. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    kính 5ly cho hồ nhỏ thì đc chứ hồ của bác 1m thì hơi phiêu ko bit nó sẽ riệu khi nào, hồ mình có 60cm cũng kiếng 5ly mà nó đã có vết rạng rồi... Nên đầu tư hồ khác cho nó an toàn và dài lâu hơn.

4. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Thực ra vẫn có thể ... tận dụng được nếu hồ được dán kỹ và được kê ở chỗ chắc chắn. Và bố cục hồ phải được lựa chọn trọng lượng (cát, đá, sỏi...) cho phù hợp.

5. lamtan

lamtan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu nói xài đc hay không thì có thể nói là hồ này xài đc nhưng về lâu về dài thì em khuyên là nên mua hồ mới chắc chắn hơn. An toàn là trên hết.

6. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    theo mình nghĩ thì không ổn đâu.
    Hồ 1m mà chơi kính 5 ly ,là không ổn sẽ bể hây bung hồ đó.
    Nêu đầu tư 1 cái hồ kính 8ly là an toàn nhất.

7. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Nếu điều kiện cho phép thì thay còn ko thì chỉnh sửa chút .Hồ của bạn chỉ cần dán thêm giằng ở đáy bể là ok rồi .Còn nhiều thứ để mua lắm .Chúc bạn có bể đẹp và an toàn

8. BaoQuoc_khtt

BaoQuoc_khtt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu đáy +kiềng trên 8-10li thì không sao,nếu đáy 5 li bạn có thể dùng thêm kiềng đáy(dùng 2 thanh 5cmx10li)dán như kiềng trên có thể dùng tạm được nhưng đừng cho vào hồ những thứ quá nặng.