hồ 1m6-rộng43 cao60 cần jup đỡ

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi dung troc, 4/7/08.

1. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    chào cả nhà.e cũng đọc nhiều bài của a e trên 4r rồi.nhưng do ít kinh nghiệm nên mới viết bài này mong các cao thủ jup đỡ.để hoàn thành bể mà ko phải mắc sai lầm nào~X(.các bác jup e....hồ e 1m6-rộng43 cao60 e định trồng chân châu nhật,và cả một số cây khác nữa.nhưng thực tế e chưa dùng và biết đến phân ADA là ji cả.từ trước jo e chỉ dùng gói phân nền thủy sinh 1kg 1 gói nó có màu đất và mịn.bên ngoài vỏ có in hình cá và cây thủy sinh.sau đó cho thêm một lớp mỏng phân hạt .nó có màu vàng nhạt gần như là màu gi ấy.theo chủ quán nói thì đó là phân nhật.cuối cùng là 2 lớp sỏi to và nhỏ.với kích thước bể như vậy các bác cho e số lượng cụ thể các thành phần để có dc nền bể tốt.có thể cho chân châu nhật pt tốt và chi phí vùa phải:D.cũng cho e luôn từng bước thực hiện.e hơi lấn sân cho e hỏi lun kích thước bể như vầy thì cần mấy bóng đèn jebo để cc nhật phát triển tốt.các bác nhiệt tình jup e nhé.....:applause:à mỗi thành phần dùng làm bể này các bác cho e biết giá cả của từng loại bao nhiêu tiền 1kg.giá ở hà nội nhé.và cho e địa chỉ mua luôn ạ...thank các bác rất nhìu........

2. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cả nhà jup e đi.chỉ bit trông cậy vào nhà ta thôi mà

3. dinhnhatkt

dinhnhatkt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Trong forum có hết rồi, bạn đọc lại các topic sẽ biết rõ hơn, toàn kinh ngiệm hay thôi, còn việc áp dụng vào thực tế thì tùy thuộc vào mỗi người, chúc bạn có bể đẹp