Hồ 60x40x50 ko gắn kiềng,ko kiếng xanh có đc ko vậy các bạn??

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi N0obSG, 1/5/08.

1. N0obSG

N0obSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình tính đặt 1 hồ 60x40x50 kiếng 5ly ,mình tính phía trên miệng hồ để trống hoàn toàn cho đẹp ,vì mình sẽ khoan lỗ để dẫn nước ra ngoài lọc nên máy lọc ko để trong hồ ,nghĩa là ko kiềng ,ko dán kiếng màu ,mình chỉ tính dán 4 thanh Nhôm V ngắn nhỏ ở 4 góc trên cùng bên ngoài của hồ( chống bung hồ và méo hình thoi ) , tuy nhiên với lượng nước cao 45cm mình sợ hồ ko chịu nổi và sẽ bung ,vì toàn bộ chỉ phụ thuộc vào 4 thanh nhôm V phía trên 4 góc, bạn nào có nhiều kinh nghiệm làm hồ cho mình xin vài ý kiến ,à 4 thanh nhôm mình dự định chỉ dài khoảng 6cm và bản rộng mỗi chiều chỉ khoảng 1,5cm ,dùng Silicon dán chặt.
    Hồ chỉ 60x40x50 nên mình nghĩ kiếng 5ly thì chắc ko cần kiềng chắc nó cũng ko bung,dự định dán Silicon trong ngoài luôn nên cụng hy vọng nó ổn,mong các bạn cho ý kiến ,thanks các bạn nhiều !!

2. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Không khả thi cho lắm, với kính thước hồ như vậy bạn nên làm kính ít nhất là 8 ly.

3. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    60-30-30 ko kiềng/ nẹp, dán thấy keo(chỉ dán bên trong hồ), kiếng 5mm, nền khoản 15~ 16kg sỏi, móc trên thành 1 quạt nhôm 220v 12cm. Xài oke, chưa thấy xé hồ :D

Đa phần bị xé là do kê hồ ko bằng, bị cái gì đó đụng mạnh/ cạ vào tạo vết xước sâu. Nếu bạn dùng keo tốt, dán kỹ và lót đáy tốt sẽ ko có vấn đề.

Nhưng dù sao đã tính làm ko kiềng thì làm kiếng 8mm, để dán ko thấy keo luôn cho đẹp và an toàn ^^

4. kimura_kenshi

kimura_kenshi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa hồ nhỏ mà cũng đòi hỏi phải kiềng nữa ạh ? ne thì 50 kí tự

5. Vidolaem

Vidolaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu hồ 60x40x50 mà ko kiền ngoài thì pác nên kiền trong ấy, kiền trên xát trên thành hồ ấy. Làm vậy chắc lắm

6. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Nếu bạn khoan lỗ trên vách thì hồ bạn trông rất xấu, lúc đó nước sẽ không ngập lên trên gần mặt hồ được, mà hồ không kiềng mà mực nước thấp sẽ không đẹp bạn à

7. N0obSG

N0obSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thanks các bạn , tuy ko kiềng nhưng mình dùng 4 thanh nhôm V bắt chặt 4 góc hồ mà, nó ko làm hồ méo hình thoi , chống bung xé hồ , 4 thanh ngắn thôi ,ko phải hết cạnh luôn ,chỉ 6cm thôi nên mình nghĩ cũng thẩm mỹ ,mình sẽ để nước gần đầy hồ,kính 8ly ko biết có mắc lắm ko,bạn nào biết giá cho mình chút ,thật sự toàn đi mua hồ làm sẵn nên potay.

8. ImT

ImT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Không cần gắn 4 thanh nhôm đâu bạn, mất thẩm mỹ lắm, với lại bạn tham khảo thêm nhé, không ai đi khoan thành hồ để dẫn nước ra máy lọc đâu ạh.
    Kính 8ly là ok rồi, dán không thấy keo thì giá tầm 300-350 cho hồ 60x40x30

9. vienle

vienle Member

Thích đã nhận:
    0
    tại sao bạn kô làm lọc tràn ngay trong hồ mà lại khoan đưa ra ngoài khoan lỗ đưa ra ngoài chỉ dùng cho hồ nươc mặn thôi