hồ 65x40x35 cần được tư vấn về sử dụng phân bonbon

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi kennypham, 21/6/10.

1. kennypham

kennypham New Member

Thích đã nhận:
    1
    mình đang chuẩn bị mọi thứ để setup hồ mới vì đây là lần thứ 3 chơi hồ nên cũng có ít kinh nghiệm từ 2 lần chơi trước là không nên làm nền tự trộn khi mà chưa hiểu rõ về qui trình làm (2 hồ trước làm bằng nền tự trộn kết quả chưa đầy 2 tháng nền đã bị xì =(( ) .Lần này mình quyết định mua phân nền đóng gói về cho chắc ăn , lên đọc bài viết thì thấy có loại phân bonbon là hàng xuất xứ việt nam nhưng chi tiết về loại phân này thì thấy nhà sản xuất ít nói tới quá .Có ai rành về phân này thì cho mình hỏi mình muốn làm nền màu đen bằng phân bonbon thì cần loại bonbon thế hệ thứ mấy? cách sử dụng như thế nào có cần phải cho mộtv lớp sỏi gì đó lên không ,nếu thế thì mình chắc từ bỏ phân bonbon tốn thêm tí tiền để mua ADA còn nếu được thì làm như thế cho hiệu quả ? :confused:

2. Puma

Puma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Loại BonBon thế hệ thứ 3 sẽ có màu đen, và không cần rải sỏi hay bất cứ gì thêm, hồ cỡ bạn thì chơi 10 lít có vẻ ổn :D
    Mình cũng đang xài bonbon 3, nhưng có vẻ đang ra màu :)) và hơi bị bụi nhiều.

duyhoian thích bài này.
  3. kennypham

kennypham New Member

Thích đã nhận:
    1
    mình đã mua phân bonbon thế hệ 3 và được chị ở cơ sở thủy mộc nói là: " khi sản xuất thì chắc chắn sẽ có bụi em về nên đổ ra thau rồi dùng nước nhẹ để bớt bụi" . Mình cũng sắp làm hồ rồi nhưng vẫn còn thiếu "trợ cấp" nên còn đang trong giai đoạn chuẩn bị ,cũng mong là kỳ này sẽ làm được một cái bể ưng ý

duyhoian thích bài này.
  4. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Xì nền là sao hở bạn, mình làm hồ dc 1 tháng rồi, chưa gặp nên ko biết ? bạn có thể tả cho mình bik dc ko ?

duyhoian thích bài này.