Hồ cá của em bị gì vậy???

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi kiennhoc, 27/7/07.

1. kiennhoc

kiennhoc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa mua một cái hồ, nuôi một ít cá bảy màu ( tầm 30 con) ,hồ em đã đặt bơm lọc, hộp lọc kèm theo máy bơm, nhìn lũ cá bơi tung tăng thích lắm, nhưng chỉ được một tuần, cả bọn lăn ra chết hết, và trong hồ xuất hiện một lớp trắng trắng, giống như bợn, nó bám xung quanh máy bơm, ống nước, và cạnh hồ cá những chỗ mép keo .Em đã xả hết nước chà rửa sach sẽ mọi thứ( không rửa bằng xà phòng), sau đó cho nước vào, bây giờ em nuôi 2 con Hạc Đỉnh Hồng, nhưng những bợn trắng đó lại xuất hiện ~X( , em không biết phải làm thế nào đây, mong các anh em có kinh nghiệm chỉ giúp em. Cám ơn

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Thường thì mình thấy chất bẫn nhiều sẽ bám vào máy lọc và có màu nâu nâu , còn nổi ván trên mặt nước sẽ có màu theo chiều ánh sáng (tức có thể nói màu trắng) .
    Có lẻ bạn cho cá ăn quá nhiều đó thôi , máy lọc tốt đi châng nữa mà bạn ko thay nước thường xuyên thì mt bể vẫn bị ô nhiễm thôi .

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn thả vào 1 em chùi kính hay 1 em bống, bút chì gì đó cho nó ăn mấy lớp nhớt dơ. Bạn để vòi chảy xuống gần mặt nước chút cho đỡ bị bọt trắng ( khi bạn cho ăn nhiều quá nước dơ rất dễ bị lớp bọt dày )

4. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hay bạn chịu khó thay nước thường xuyên một chút đi!!cho men vi sinh vào!!!thử coi có đỡ hok!!!

5. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hộp lọc kèm theo máy bơm lọc rất kém,nếu hồ bạn có thanh giằng chắc chắn thì nên đặt lộp lọc kiếng 3 ngăn lọc sẽ tốt hơn,ko thì dùng bình pet loại 10 kí xếp bông/bioball/san hô/than lọc cũng rất tốt,hồ mình 2m4 gần 1 mét khối,dùng 2 hộp lọc như trên gần nửa tháng rùi chưa thay nước,nước trong vắt

6. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    1.hồ to ko
    2.có trồng thủy sinh hay thả rêu ko
    3.máy có hỏng hóc gì ko
    4.thức ăn nhiều kết sinh vi khuẩn