Hồ cá ... đủ loại nhà em !!!

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi bancovn, 10/8/07.

1. bancovn

bancovn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chậu cá 7 màu ngoài sân, mình đang để 4 em guppy đực đuôi xanh ngọc với 10 em mái Thái có đuôi gần giống màu.
    Hồ kiếng đang nuôi 2 em guppy đực super black (ăn theo tên super red í muh) với 3 em mái đuôi super large:D .Hai em guppy đen này chắc có xuất nguồn từ...Nigieria quá :D
    Một góc hồ đang nuôi cá bột (đủ loại : bình tích, kiếm đỏ, bạch kim, hắc kim, mún đỏ, 7 màu...) khoảng hơn 300 em gì đó, chỉ mới chụp dc 1 góc đông nhất thui :D .Em rất thương lũ nhỏ nên cho tụi nó sống trong cái hồ lớn nhất (1m) cho bơi thỏa thích để cơ thể phát triển đầy đủ, bụng các em này lúc nào cũng no căng.
    Mong các anh em cho ý kiến.:D

2. Aqua_Boy

Aqua_Boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Wao !
    Bạn này mê guppy dữ hen ;)
    mấy con guppy con ban đầu trông cứ như cá Koi :D

3. Baby8X

Baby8X Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    lắm cá bột quá :D
    chỗ này mà làm thức ăn thì khỏi chê ^^!

4. bancovn

Thích đã nhận:
    3
    Trời, hết chỗ nói luôn, baby8x nỡ ăn cả những con cá nhỏ xíu thế à.Thiện tai thiện tai.

5. prettyboy

prettyboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Sup bờ lách có lứa cá bé cho pretty xin ít con nha bancovn ơi ! Mốt ra bầy Mica Yellow pretty chia sẻ lại cho ;)

6. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Góc nuôi cá của bạn đẹp quá,rất sạch sẽ,gọn gàng..Guppy con xinh lắm,cho Pi số phone học hỏi nha!

7. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    thích nhất cái chậu.cho mình hỏi loại cậy nổi trên mặt nước là zì?(ko fải cọng rong đâu nhé) và tìm nó ở đâu?

8. bancovn

Thích đã nhận:
    3
    Khi nào con của con super black lơn mình sẽ cho mí bạn chục con nuôi-còn bi giờ nó chưa đẻ:D .Cái cây nổi trên mặt nước là...bèo đó bạn.Loại này sinh đẻ (gọi tạm là vậy) còn nhanh hơn 7 màu nữa đó.Hồi lúc đầu mình mua có 1000 được 4 cái, bây giờ mới có 1 tháng mà 5 chậu cá của mình (hôm nay up tiếp hình cho coi nha) đã gần kín bèo trên mặt rồi.Số phone của mình nè : 0937019030.Mình cũng chỉ nuôi nhỏ lẻ từ hồi đó đến giờ, chưa nuôi qui mô gì nên mấy bạn nói học hỏi thì ngại quá.Mỗi lần cá bột của mình lớn thì mình lại đem cho hết:D (tính tui hào phóng lắm:D )
    À, bạn có thể qua nhà anh cedric đó, anh ấy đang nuôi super black và đuôi xanh ngọc còn nhiều hơn mình nữa.

9. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Cái này là bèo đó Boo. Ra ngoài NT cũng có bán. Hình như Thúy Phát bán 1k/ bông
    @ to bancovn : hồ cá bột của bạn nước rất trong. Bạn cho cá bột ăn gì vậy ?

10. xinmap

xinmap Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Cá 7 màu mái nhà em vừa mới là 1 phát được mấy chục em , nhưng bây giờ ko biết cho ăn gì đây bo bo thì thấy ngoài tiệm ko có bán , chổ em ở chả có đường muơng nào để vớt hết vậy bây giờ cho ăn gì đây hả mấy anh.Ah còn vụ mấy cái bèo sao bèo nhà em nó sinh sôi được mấy cái con nhỏ nhỏ là nó úng héo hết ko biết có phải do thiếu ánh sáng ko hay là như thế nào?

11. xinmap

xinmap Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Hồ của anh sạch và đẹp thật , anh có thay nuớc thường xuyên ko , tại em thấy cái hồ của em sao mà dơ quá tại vì bỏ rong nhiều nên mấy con 7 màu đớp phá rong làm rong trôi nổi trông ghê lắm.

12. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Khi nào mấy chú bảy màu lớn bạn share cho mình 1 ít nhé! mình cũng mê cá bảy màu lắm! :)

13. bancovn

Thích đã nhận:
    3
    To xinmap: Mình ko thay nước cho nó 1 tháng rồi, lũ cá bảy màu nhà mình ko ăn chay nên chúng ít đớp rong lắm, chủ yếu là bạn phải coi...trời:D , để chỗ nào ngoài trời mà ko có nắng chiếu trực tiếp vào, có nắng trực tiếp vào sẽ mọc nhiều rêu lắm.:D
    Trời, sáng nay vừa qua nhà anh cedric&cedric_em chơi, mới có 2 tuần mà thấy trên các kệ của ảnh tràn ngập hũ 7 màu, toàn hàng xịn ko, còn có 2 cặp Endler dạ quang nữa, bảy màu suối (bảy màu ruộng) cũng có, mà công nhận ảnh nuôi lớn nhanh đến ko ngờ, cá con mình nuôi 1 tháng bằng kích cỡ cedric nuôi 2 tuần (Kinh thật).Hỏi ra mới biết vì mình toàn cho ăn thức ăn hạt nên cá ko lớn mau dc, và vì mình hào phóng quá, nuôi hồ bự, bao nhiêu năng lượng của thức ăn đều bị tan biến do mấy con cá con hoạt động quá nhiều ở hồ rông.Mới phát hiện thêm ảnh có 1 ...đầm (ko biết phải gọi là gì nữa, nuôi trong tấm bạt lớn) giấu ở nhà trong :D nuôi quá trời bảy màu đủ loại,lai tạp,nhiều lắm, nhìn mà muốn đột nhập lúc nửa đêm...hốt hết.:D

14. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    hix tại hồi kì vô Đầm Sen có thấy rồi(trong vườn bon sai của nó) tính chi6m về nhưng mà nó đen quá,ko đẹp,tính bữa nào rãnh kết kởp đi chơi rồi chôm típ :) nhưng giờ có người chỉ chỗ thì chắc mua.he he,ko chôm nữa tại vì vé vào tới 20k lận

15. cedric

cedric Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn có thể ra chợ mua loại cám tổng hợp, loại nhuyễn dành cho mấy người mua làm mồi đi câu cá đó, về rải ít ít mỗi lần cho 7 màu bột ăn, rất chóng lớn đó bạn ạ!

16. Money_SC

Money_SC Member

Thích đã nhận:
    1
    bèo đó cũng phải mua nũa à, lên nhà tui tui cho cây to gấp 10 lần thế

17. 123ngoisao

123ngoisao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có vài cặp 7 màu tùm lum giống hết nuôi chung với nhau,bây giờ cá cái đẻ nhiều cá con nhưng mình thấy màu sắc nó loạn xà ngầu,chắc là do lai tạp giống nên làm màu xuống

18. tuanvutran

tuanvutran Member

Thích đã nhận:
    0
    đến nhà tui cho cả kí bèo đó. tại vì gần nhà tui có nhiều sông hồ lắm

19. antiloving

antiloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hehe, nhìn hồ cá đã quá, lúc trước tui nuôi 7 màu này nhiều lắm nhưng cách đây 8 năm rùi, lúc đó chỉ có 7 màu VN nhìn xấu chết được, lai tè le hột me ra tùm lum hết, giờ đang nuôi cá Sim (lia thia) .

20. ƯNG BIỂN

ƯNG BIỂN Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh Cedric có nuôi cá bảy màu nữa à , bữa trước có ghé nhà anh mà không thấy . Hôm nào có dịp anh cho mình tham quan với nhé !