Hồ cá đục wá, help!

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi lili2004, 5/9/07.

1. lili2004

lili2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi, hồ nhà 60*35 nuôi 2 ca vàng, 2 chép,2 lau kieng, 4 cá nhỏ wen tên ,lọc để trong hồ 8.5W ;newbie mới chơi cá lần đầu đc 2 ngày mà nc đục wá , ko bít tại lọc yếu hay ko thay nc hằng ngày hay tại cho ăn ko đúng -> nhờ các bro dúp (nghe nói mua chất vi sinh Bio gì đó thì khỏi thay nc fải ko?)
    tks a lot.

2. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    quá ít thông tin, ...

làm thế quá tốn tiền phí lắm. Vấn đề: bạn nuôi 8 em ko bít lớn nhỏ nhưng thuộc hàng ăn lắm .....nhiều nên ......Giảm bớt số lượng (có thể kí giử hoặc tặng cho mình là tốt nhất ^_^)

Máy móc bạn như thế là ổn, thế nhưng nên chỉnh lại chế độ ăn của mấy em vì: ăn nhiều---> ị nhiều, mà trong môi trường chật hẹp như thế thì bạn cho ăn lắm cũng ko thúc cá lớn được nên ................Ngoài ra nên xem nước có bị nhiễm phèn ko rùi tính tiếp ...

3. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Ko sao đâu em cũng bị vậy nhưng đã khắc phục được bằng cách bỏ một nắm rong đuôi chó là xong,bây giờ lúc ko dùng máy lọc mà nước vẫn trong veo nhưng nên để nhiều nhiều 1 chút vì ít quá cá sẽ ăn hết đấy
    sẵn dặn anh giờ để lọc hợp lí là từ sáng ngủ dậy đến trưa ,khóng 4 giờ bật lên tới 6 giờ rồi kết thúc

4. dzungcloud

dzungcloud Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình thì ko nên nuôi cá vàng và cá chép trong hồ thủy sinh vì bọn này có tập tính là kiếm thức ăn theo kiểu sục tung nền lên làm cho nền bạn bị xới tung dẫn đến đục nước,ngày trước mình cũng đã bị 1 lần ,bỏ bon này ra là hết ngay.chúc hồ của bạn mau trong nước