Hồ cá nhỏ m làm đc xấp xỉ 2 tuần

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập hồ cá nước mặn' bắt đầu bởi langnghemua, 30/5/14.

1. langnghemua

langnghemua Member

Thích đã nhận:
    10
    [video=youtube;rT-TvR2UvRQ]https://www.youtube.com/watch?v=rT-TvR2UvRQ[/video]
    Hồ kích thước 40
    Hồ này do tính mình thích chơi cá biển nhỏ nên làm chứ k thích chơi hồ to chút nào. Hồ để trong phòng gọi là có chút đẹp và phong thủy
    Hồ có 3 em cá. Khoang. Domino. Và đào sọc chéo. E domino chấm bi bị e khoang săn suốt ngày.
    Chỉ nuôi cá và san hô. K nuôi san hô vì nóng và e đào ăn mất
    Bể lọc tràn kích thước cũng tương tự. Lọc chống chất bẩn cặn. Skimmer aqua( biết là phí với hồ nhỏ nhưng đã chơi đành fai chiến) máy bơm. Bơm nước lên bể. Bể trên cao hơn dưới khoảng 90 phân. Vì hồ nhỏ. Khoang 20,30l nên m dùng máy bơm atman tuy bơm nước chảy ko mạnh nhưng lại hay. Nước tràn xuống bể lọc nghe róc rách như suối
    M ko chạy chu trình. Mà lấy nước đã set từ cửa hàng a quân âu cơ. Lúc setup có bỏ một ống vi sinh. Trên đây là hồ nhỏ của e. Có thiếu sot gì các bác giúp e cải thiện. Thks

ViBi8x and GHT like this.
  2. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    bác lấy nước đã chạy set thì rút ngắn được thời gian chu trình nếu có thể bác làm cái bẫy rong nữa có thể ổn định mà giảm chi phí,chăm vi sinh,iot,canxi,mg 4 chất này rất cần cho cá và san hô đó bác

3. langnghemua

langnghemua Member

Thích đã nhận:
    10
    bể mình nhỏ nên cũng ko muốn lắm nhiều thiết bị bác ạ..1 đến 2 tuần mình thay nước 10 đến 15%.. 2 đến 3 tuần m dùng 1 ống vi sinh..nồng độ sg cug dao động ổn để cá sống tốt... trên mình ghi nhầm là mình chỉ nuôi cá với đá sống chứ ko có san hô..:D

4. bananaroo

bananaroo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    hồ bác mà nuôi mấy em be bé thì đẹp cực hiiiiiiiiiiiiiii hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

5. langnghemua

langnghemua Member

Thích đã nhận:
    10
    M. Cũng có ý vậy. Nhưng m thích nuôi mấy loại bắp nẻ. Đào. Chim.. Tìm mãi size nhỏ mà hiếm quá

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:20 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:09 AM ----------

Hồ nhỏ cho ăn mệt quá. Có mấy con mà cho ăn chúng nó cứ tranh dành đánh nhau tung toé @@. Con domino toàn bị khoang đỏ bắt nạt @@. Bắt con domino ra k đc. Chạy nhanh qá. Nản thật

6. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    bác muốn bắt 1 là câu hai chờ tối tắt đèn hết đi mở cái đèn pin dùng tay bắt đừng dùng vợt,3 bác dở hồ trục xuất em nó set up lại,heeeee

7. langnghemua

langnghemua Member

Thích đã nhận:
    10
    Hì. Thôi đành kệ nó vậy. Cho chíng nó trêu chọc nhau :)).

8. MasterChick

MasterChick Member

Thích đã nhận:
    9
    Bể tầm này đầu tư khoảng bn thế bác,vợ mình thích nuôi nên đang cân nhắc xem mua bể cá biển hay làm thủy sinh :D

9. danielcao

danielcao Active Member

Thích đã nhận:
    16
    Bac masterchick mà chỏi nước mặn rồi bác nghiền luôn, nhìn nó sống động hơn nha anh thủy sinh nhiều bac ah, cái gì đẹp cũng tốn kém cả , nhung nếu chỏi cái nho nhỏ xinh xinh thi em ngĩ không tốn kem lem đâu.