Hồ cá phong thủy

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi OrangeHorn, 20/10/07.

1. OrangeHorn

OrangeHorn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    163
    Mình mới tậu một hồ cá phong thủy (dài 270cm; cao 90 cm; sâu 63 cm), lớn wá kô biết nuôi cá gì thì thích hợp với hồ lớn đây? mình tính nuôi cá Rồng, nhưng bây giờ thì mình thích cá La hán, 2 con thì kô được, một con trong hồ thì uổng wá, vậy thì mình nuôi chung với cá j đây?, các Bác có ý kiến j kô?

2. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Chào bạn,
    Nhìn cách bạn setup bể mình chợt nhớ đến mấy cái bể cá mà mình và một số anh em trong forum đã thấy trong một quán cafe ở BH, trông cũng khá bắt mắt...
    Gửi bạn xem tham khảo:
    Hồ này dùng lũa, đá cuội và nuôi toàn cá vàng size lớn, chép nhật và vài chú gì đó họ tetra:

Hồ này cũng dùng lũa, đá và thả hồng két, kim cương:

(Bản quyền ảnh của Hongket :p )

Nếu nuôi cá rồng, bạn không nên trang trí gì cả, để hồ trồng và có nắp/kiếng che chắn. Trường hợp thích la hán, bạn có thể nuôi 2 chú chung với một số chú hồng két cũng được. Nhưng chọn la hán cỡ 2-3 ngón để tránh xảy ra những cuộc tàn sát. Hồ lớn, cá nhỏ sẽ dễ sống chung hơn là cá lớn.

3. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hồ cực đẹp, nuôi cá rồng thích hợp hơn bạn ơi, cá la hán thì phải tậu 1 em thật hoành tráng(giá cũng hoành tráng luôn) hic...

4. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    má ơi, nhà anh này như cái khách sạn 4 sao ý.......cái hồ thì wa' xá đẹp mà còn rất rộng rãi giống mấy cái ở thủy cung vậy
    chà chà...cái hồ này nui cá rồng thì hay phải biết.......có thể nui 1 em hồng long, 1 em kim long wa' bối, 1 em thanh long vây vàng( vừa giàu vừa sướng lại tiền vô như nước)

5. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Giống nhà thằng bạn trong khu Hoàng Anh quá! .............50 bặc bặc .......... 50 bụp bụp ............

6. legiadai

legiadai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    khiếp!!! ước j` mình được như anh ý(OrangeHorn).Bể này mà cho LH vào thì phát triển tuyệt luôn.Nhưng em kết mỗi ngôi nhà ngàn sao của anh!!!:x .chúc anh tìm được loài cá để nuôi cho thích hợp nha

7. iSh!tsy

iSh!tsy Member

Thích đã nhận:
    1
    Để sỏi ở dưới vậy có lọc đưôc hôk ta??????????????

8. rongchoiter

rongchoiter Member

Thích đã nhận:
    0
    Ac ac ông này nhà bên Mỹ mà, mấy hôm trước thấy ổng kêu mở tiệm cá vs dầu tường an mà

9. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn lấy hết mọi vật trong hồ ra rồi ngăn lại nuôi 3 em la hán luôn ( 1 em mái ở giữa, 2 em trống VIP ở 2 bên)

10. vulongduong

vulongduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Hồ này nuôi Lahan không đẹp. Bác cứ thả vài con Rồng vào đó cho em, nếu có cả Hổ thì tốt.

11. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Kích thước hồ này nuôi cá cho sang thi nuôi cá nước mặn,nếu không thì chơi thủy sinh đi,vừa có cá ,vừa có cây,phong cảnh tuyệt trần,có thể gọi là "đệ nhất hồ" vậy.Ghen với bạn quá trời hi... hi..

12. khong ten

khong ten New Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì nên nuôi cá nhỏ cho nó bơi nhìn rất đẹp mắt tốt nhất bỏ 5000 mua cá trăm bỏ vào hồ và nên nuôi chung với các loài cá nhỏ khác