Hồ cá vàng nuôi ngoài trời

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm nuôi cá vàng - cá chép - koi' bắt đầu bởi trieutunghien, 30/6/14.

1. trieutunghien

trieutunghien New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn ơi cho mình hỏi , mình có hồ bằng xi măng ( bên trong lòng hồ và bên ngoài dán gạch men đầy đủ ) , kích thước : 80cm ( cao) x 60cm (rộng) x 160cm (dài) đặt ở bên ngoài trời . Mình định thả vào hồ 3 em cá 3 đuôi cỡ bằng 3 ngón tay ( gồm : 2 đứa hạt đỉnh hồng , 1 đứa cá màu cam không biết tên nhưng biết là cá ba đuôi ) . Hiện tại mình định thả thêm vào 1 cặp hạt đỉnh hồng loại lớn có được không ạ !
    Tổng cộng là : 5 con ( 3 nhỏ , 2 lớn ( :x dự định chưa làm ^^ đang chờ xin ý kiến từ các bạn ):x
    (Hồ của mình hiện không có oxi và máy lọc , chỉ có cây thủy sinh và rong ) ^^
    Cam ơn các ban nhiều ! :x

2. namosant

namosant New Member

Thích đã nhận:
    0
    không lọc thì phải thay nước thường xuyên hả bác? Hồ ngoài trời có bị nắng chiếu nhiều không? Em thấy hồ ngoài trời dẽ bị bùng phát tảo, gây độc cho cá, .... cá die hàng loạt, hehe.
    theo em vẫn nên có lọc chứ, hồ bác lớn mà, nuôi 5 em vô tư mà.

3. tieunhupha

tieunhupha Member

Thích đã nhận:
    4
    Nuôi cá vàng ngoài trời là khỏe nhất đấy. Ngày xưa mình nuôi mãi chả sấy sưởi, sục khí gì mà cá vẫn sống khỏe được vài năm rồi bị chuột câu mất.

quaqvu thích bài này.