hồ chào sân

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi a-q-f, 11/7/08.

1. a-q-f

a-q-f Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn,
    Bị đứa bạn dụ chơi TS thế là làm thử cái hồ này. Các ae góp ý chơi thế nào nhá
    Toàn bộ là do bạn trang bị giùm: hồ vuông 30, lọc treo gì đó, đèn 1 cái, nền phân đen đen....
    Hình hồ đây còn hoang sơ lắm chưa giống ngoài tiệm, đang chờ góp ý trồng cái gì hay chờ viện trợ từ đứa bạn luôn hi hi :devil:

Nếu không vừa ý lại mần lại ,chơi trước thời gian xem thế nào đã. Mong các ae chỉ dẫn để gom kinh nghiệm, đọc nhiều nhưng chưa hiểu bao nhiêu :(

Last edited by a moderator: 11/7/08
  2. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Mới bước vào thế giới thủy sinh như vậy là được rồi, từ từ sẻ có thêm kinh nghiệm. Theo mình bạn nên trồng tiền cảnh Ngưu Mao Chiên Lùn hay cỏ đỏ, còn hậu cảnh có thể trồng Hẹ Nước hay Ngưu Mao Chiên Cao hay Cỏ Cọp.

3. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tớ cũng đang định chơi Hồ Thủy Sinh đây. Nhưng nếu bắt tay vào làm chưa chắc đã khá hơn thế..!..Thanks for share chào sân nhé..!

4. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bố cục hoang sơ như vầy ổn rồi,có cái đẹp tự nhiên,bạn kiếm cái bg hợp làm phông cho hồ đi, trồng thêm trân châu nhật tiền cảnh , gốc lũa cột ráy,hay cho khóm dương sỉ sừng hươu vào và để nước ổn định nuôi tép nữa cho hồ sinh động. Chúc hồ bạn đẹp hơn.

5. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Bạn ơi, người ta là new men sao bạn chỉ trồng trân châu, mình nhiên cứu nằm cứu mà bây giờ mới dám rờ đến trân châu né bạn.

6. giancarlo

giancarlo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Dòm cũng đẹp thật , thích mấy cái nhánh cây, bác cho em hỏi là mua cái nhánh đó ở đâu vậy ? hoặc nhặc ở đâu thì chỉ em với.