HỒ Cho CÁ RỒng

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi taidai, 22/6/07.

1. taidai

taidai Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho hỏi hồ dài 180 cao 70 rộng 60 có dủ tiêu chuẩn nuôi cá rồng và giá khoảng bao nhiêu thanks

2. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Với kích thước đó thì khá chuẩn để bạn yên tâm rước về và chăm rồng rồi.Bạn không nói rõ bạn "trang bị" kính bao nhiêu li cho cái kích thước cỡ đó.Nhưng Nếu kính 10li theo mình nghĩ không dưới giá 1trieu rưỡi chưa kể chân hồ rẻ lắm cũng thêm 400k nữa.Còn bạn "xịn" hơn thì ốp gỗ :applause: thì nguyên cái hồ không bèo hơn một em CL chính hiệu là giá chót :p.Vài dòng tư vấn để bạn tham khão,để bạn "Liệu Cơm Gắp Mắm" cho phù hợp khả năng.Thân ái chào bạn

3. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bể để nuôi cá rồng nếu điều kiện cho phép bác cứ làm hết khả năng cho phép . Càng rộng càng tốt . Tuy nhiên kính phải chọn phù hợp để không bị nứt vỡ

4. thanh

thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình vừa làm một cái cùng kích thước như bạn nói, 180*60*70, kiếng 10li, giá hồ là 1t600, chân sắt trụ 8 ống là 300k . tiệm ở góc BHTQuan-Lý chính thắng.

5. hoaihong090504

hoaihong090504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cho mình hỏi hồ D 1.5*R 0.5*C 0.7cm kinh10ly giá 1tr co mắc k vậy?mình ở TDuc.Thanks.

6. taidai

taidai Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn ý kiến của các bạn mình sẻ cố gắng gắp miếng mắm ngon ngon một chút chào ,,,,,,,,,,,,

7. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Giá trên hoàn toàn không mắc nếu kính đúng 10ly toàn bộ.

8. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    giá này tốt wa',bạn cho mình địa chỉ tiệm kiếng này dc ko?mình ở bình thạnh,cũng gần TD

9. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn nên lưu ý là coi loại kiếng nào nữa nhé,nên chọn loại kiếng tốt tốt tý

10. hoaihong090504

Thích đã nhận:
    2
    Pina ơi.Mình k nhớ DC của tiệm kiếng,nhưng chỉ biết nó ở Tam Hà,gần nhà mình nếu bạn cần đặt,mình sẽ chỉ đường cho bạn.Từ BT bạn đi tới cầu Gò Dưa gặp cây xăng Huệ Thiên bên tay trái.Kế bên cây xăng có đường Linh Đông,bạn chạy hết đường Linh Đông gặp ngả ba có đèn xanh,đỏ,quẹo trái bạn đi khoàng 200m sẽ thây 2 tiệm kiếng đối diện nhau.Tiễm bên tay phải có bàn cá luôn,2 tiệm này giá k trênh lệch nhau bao nhiêu đâu.Cứ trả giá thoải mái.Toàn bộ kiếng 10ly Việt Nhật.Mình chưa đặt làm cũng mới hỏ thôi.Có gì bạn điện cho mình,số DT 7200253 mình lúc nào cụng có nhà hết.Chúc bạn đặt được hồ như ý.

11. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hix hix xa wá,nhưng mà bạn đặt hồ chỗ đó là rẻ đó,trên NT đắt hơn nhìu,mình tính đặt hồ 1m6 hoặc 2m lận,phải kiu xe tải mà kỉu này chắc tiền xe mấy trăm wá :(

thks bạn nhìu

12. hoaihong090504

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình thì bạn nên đặt chỗ nào gần nhà cho an toàn dù mắc hơn 1 tý cũng k sao tại vì khi vận chuyển củng nguy hiểm lắm,lỡ có gì thì phiền lắm.

13. thanh

thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn kiu chi xe tải cho mắc, kiu xích lô chở được rồi. Lúc mình mua hồ, chủ tiệm bảo là chở xe tải, tính tìên xe 200k, đến khi chở về tới nhà thì là xe xích lô, hehehe, chủ tiệm láu cá thật...:laughing: :laughing: