Hồ chơi thử nghiệm vừa set up gần 1 tháng

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi lovelyghost, 10/10/08.

1. lovelyghost

lovelyghost Member

Thích đã nhận:
    4
    Thông số hồ :
    k thước : 1m*50*40 (dài_cao_rộng) .
    đèn : 2 đèn 90cm : 1 jebo + 1 tự chế :laughing:
    lọc : lọc tràn (ngoài) kèm hình.
    cây : trân châu nhật , thông đỏ , la hán xanh , thanh hồng điệp, hồng hồ điệp, cỏ nhật, ....
    cá : cá kiếm , cá trâm , chuột, bút chì , tép ruộng , ...
    nền : bobon + phân nước của bác codai =P~
    Hồ mới set up được gần 1 tháng (một số cây mới trồng 1 tuần)
    Hình đây các cô các bác tha hồ tùng xẻo , chặt chém . Góp y tận tình nha :laughing:.
    tổng thể :
    nữa nè :
    Nữa :
    trái :
    phải :
    giữa :
    lọc :

Bà con cô bác mổ xẻ góp ý tận tình để mình làm cái hồ ngày càng hoành tráng hơn do cái này mới là cái đầu tay thôi .:x

2. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Bể trong quá..^^..nhìn thick mắt thiệt,nhưng sao bạn sử dụng bể 1m mà để bố cục đơn giản thế ? nên kết hợp lũa đá và độ dốc của nền để cho bể tự nhiên nhé ^^..Cây tươi quá..

3. thaigia

thaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    hồ nước trong veo,cá bé tẻo teo,thiếu 1 ngọn đèo. là đủ 50 ký tự :blushing:

4. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Hồ bác nước rất trong nha, hồ to cây hơi ít đó bác, sưu tầm vài khúc lũa và đá cho thêm vào đi bác.

5. ImT

ImT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cái background trông kỳ kỳ :), dùng hộp lọc kiếng mà được chất lượng nước như vậy là quá siêu đẳng!?...

6. ungdungtutai

ungdungtutai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho hỏi, bạn trồng cỏ nhật bao lâu rồi. Nền bon bon trồng cỏ nhật rất khó, thường là chết. Nghe bên nhà cung cấp Bon Bon nói là hồ cũ chừng 4 tháng trở lên thì mới có thể trồng cỏ nhật được

7. donghocat

donghocat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cây bạn trồng xanh thiệt,bạn sử dụng khoảng bao nhiu lít chất nền cho hồ này vậy

8. lovelyghost

lovelyghost Member

Thích đã nhận:
    4
    to IMT : Background mình dùng decan dán loại màu đen có gì mà kì bạn , lọc của mình chỉ xài 1 cái loại tràn đó (cs 23w) , nhưng vật liệu lọc mình làm rất kĩ rất nhiều lớp nhiều ngăn + san hô .... nên mới được như vậy. Thay nước 6 ngày trước .
    to Ungdungtutai : Mình xài bon bon đúng là cảm thấy cỏ nhật cũng không được xanh lắm nhưng nhìn chung cây vẫn tốt vẫn nhảy nhánh rất sung , cỏ nhật mình trồng luôn ngay sau set up nền đó bạn , hên wa k bị sao cả hihi !
    to : Donghocat : mình hơi keo nên chỉ sử dụng 3 bịch bonbon thôi + phân nước , nhưng lúc làm nền có trộn thêm 1 muỗng phân bón lan loại 20-20-20 .
    còn việc cá ít là do đang suy nghĩ thả cá nào thích hợp ( vừa đẹp vừa rẻ vừa hợp cây thủy sinh ) chắc có lẻ làm thêm 2k cá trâm quá. Cây đúng là hơi ít nhưng do đang thử nghiệm coi ổn k mới dám làm tiếp và đang suy nghĩ bố cục + đang nghèo k có tiền mua thêm cây ( sv nghèo mà hehe)
    các bác tiếp tục góp ý để hồ đẹp hơn nữa nha . Đang trong chờ ý kiến đóng góp đây nhất là phần bổ sung cây và bố cục !!

9. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Bể của bác tuy ít cây nhưng rất mướt, nước rất trong. Tuyệt! Em thích nhứt là khoản nước nôi này của bác đó. :)

10. man4onem

man4onem Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ nước trong quá, tuy nhiên bố cục lại đơn giản. Bạn nên để thêm đá hoặc lũa vào nhìn thêm sinh động. Mình cũng đang quan tâm đến vấn đề nền bonbon có trồng được cỏ nhật hay không, nếu thành công thì update cho mọi người biết nhé.

11. huynhtanduy

huynhtanduy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ái chà! Hồ đẹp đó nhưng sao cái máy lọc đâu em trai? Chơi mà giấu :p
    Chắc bữa nào anh qua nhổ vài bụi cây về :d

12. Pawnee

Pawnee Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đã trồng cỏ nhật trên bonbon rồi, mình thấy tốt mà. cây lên mướt, rễ buông nhanh, không có gì đáng phàn nàn.

13. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Hồ này bác bảo là chơi thử nghiệm thì đến lúc bác chơi thật thì quả ngang ngửa với dân chơi nhiều kinh nghiệm đó.

14. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Mà em thấy hình như cứ có cái j liên quan đến bác Cỏ Dại (nhất là quả nền) thì có vẻ rất tốt. Hưm! Bác Cỏ mà ở ngoài HN thì em săn bác ngay.

15. thaigia

thaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    lọc tràn này cơ chế hay wá. mình chỉ xin góp ý là nguyên liệu lọc = san hô thì không được thích hợp với bể thủy sinh cho lắm, vì nó làm tăng độ ph, ko tốt cho cây, (hì hì bắt trước các bác trên diễn đàn) có lẽ nham thạch sẽ tốt hơn. chúc hồ bác ngày càng đẹp

16. kevinhuynh

kevinhuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hồ của bạn nước trong như pha lê ấy, cây cối cũng rất mướt, sau này nó um tùm lên là cắt mệt nghĩ lun nha. chức mừng

17. lovelyghost

lovelyghost Member

Thích đã nhận:
    4
    Các bác quá khen , theo mình san hô xài rất tốt nhưng việc ảnh hưởng độ Ph thì chắc ko phải lo nhìu do các bác thay nước thường xuyên mà vả lại xài nham thạch thì thành phần các chất mình vẫn chưa rõ vụ này còn căng hơn, và độ giữ những hạt bụi nhỏ thì san hô vẫn tốt hơn ( chỉ sau than nhưng món này thì đúng là ko nên xài ) . chính san hô là bí quyết làm nước trong đó các bác . Còn về cây thì tới nay vẫn tốt , trân châu bò sát xanh tốt nhưng hơi chậm . Đang hồi hộp theo dõi tiếp sự phát triển của hồ .