Hồ cỏ buồn nhất ABV.

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi Louhaner, 2/7/07.

1. Louhaner

Louhaner Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em tham gia vào 4rum đã rất lâu, chủ yếu loanh quanh đây đó, đọc bài là chính, ý kiến ý cò cũng nhiều, hôm nay em phải uống hết 1 chai rum pha sô mới có gan để post bài đây.
    Đây là hồ hiện tại của em, trước kia cũng đã nếm qua thế nào là nghệ thuật cắm và tỉa, bể cỏ này là quá trình phấn đấu 6 tháng mới được như vậy, hồ không dùng CO2 nên cây mọc chậm và rất ư là chậm, vì thế mà cũng đở tốn công chăm sóc hơn.
    Mấy anh trên diễn đàn hay ghé nhà em, ai cũng chê hồ gì mà buồn quá, nhổ hết đi. Thú thật là thấy hồ như vậy cũng hay, lúc setup hồ em đang có 1 nổi buồn ghê ghớm nên hồ nó cũng buồn theo
    Hiện nay em chưa biết nên nuôi con gì cho hợp lý, bọn neon nuôi hồ này thường rủ nhau nhảy xuống đất đi dạo và không nhảy lên hồ được, cả thảy khoảng 40 em rồi

Chính diện

Cánh trái

cánh phải

Thêm 1 tấm hoành tá tràng
    Hồ cỏ buồn trên trang chủ.

Last edited by a moderator: 2/7/07
  2. Gene Simon

Gene Simon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Thêm 1 hòn đá nho nhỏ vào góc phải nữa là ok.Chút ý kiến :D

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Mình thì lại không thấy buồn, mà chỉ thấy tĩnh lặng & êm đềm thôi...(chắc không cùng tâm trạng..:p)
    Hồ này nuôi tép các loại cũng hay lém, cứ tưởng tượng mấy em RC dạo chơi trên đá thì đỡ "buồn" ngay thôi....
    Chúc bạn luôn vui!

4. crazhzone

crazhzone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    hi hi hi, hồ này chơi sẽ rất bền vì khỏi phải cắt với tỉa, mình rất thích những dạng bể kiểu nay, hình như hồ của bác có thả cá trâm phải ko?

cỏ thìa nhà bác nhìn thanh mảnh nhỉ, hình như cỏ thìa cũng có mấy loại hay sao ấy cỏ thìa nhà mình nó to như cái tô :(

5. Louhaner

Thích đã nhận:
    4
    Em sẽ nhịn cà phê 1 tháng để mua 1 bầy tép về thả mới được

Cỏ thìa nó bị còi đó bác, đúng là có 1 bầy cá trâm em thả vào cho vui đó mà

6. ngotronghieu

ngotronghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào

Bể bạn nhìn cũng hay đó chứ cỏ xanh quá, thể hiện tâm trạng qua bể cũng là cao thủ đó nha..........

7. gadaubac

gadaubac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Bể đẹp thế còn gì . Nước trong cỏ xanh sạch .
    Thật ra mình không thấy buồn gì mà mình chỉ thấy sảng khoái như được hít thở không khí buổi sáng ấy .
    Chúc bạn vui vẻ và cho ra đời thêm bể đẹp nữa nha !!!!!!!!!!!!!!!!

8. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @ Lô hen nhờ: chú đi rum pha sô lấy can đảm mà không rủ anh là xấu nhá:devil:

Thấy chưa, ai cũng nói hồ có nét riêng mà, chỉ mình anh là thấy nó buồn nhất ABV thôi=))

Bật mí cho các bác điều này, Lô hen nuôi cá trâm không phải cho vui đâu, nó nuôi để dự trữ, khi nào làm biếng đi mua mồi cho la hán là nó vớt lên cho la hán ăn đó. Hôm nọ nó còn cho DN gửi 1 con la hán vào hồ cỏ nữa cơ

Thọc gậy xong rồi, Dzọt lẹ

9. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Đúng là hồ này buồn thật, thể loại cây và màu sắc hơi đơn điệu chút...còn đâu thì nước trong, cây khỏe....chúc mừng...
    Ps: Bể này bạn mua hay tự dán vậy, nhìn đường keo đẹp quá...:D

10. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Bác này trồng đẹp, chụp đẹp thế mà buồn gì. Đẹp đó, cỏ nhiều quá thì kêu MP nhá. ặc ặc
    DN : Không chơi thủy sinh thì đừng nói nhá, chít bi giờ
    Dzọt đây

11. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @ Lô hen: anh MP có tép đỏ nhiều lắm và có khoảng chục hồ cỡ của chú, chú đem nhúm cỏ đổi chục tép của MP về nuôi đê, nhân tiện xin giùm anh vài con để cho RS05 ăn thử, dạo này nó biếng ăn quá:devil:

12. kaboom

kaboom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    chài chài... em nghe có ai đoá nhắc đến Rhum pha sô... hix... mama oai... thèm thèm....

GeneSimon nói đúng... giá mà cục đá nhỏ nhất to lên thim một chút thì okie... chứ giờ hông thấy nó đâu hết!!

Cỏ thìa trồng dể... Kaboom em khoái nó... nó có thể nhỏ hơn Hoàng Quang Thảo một chút... nhưng nó cũng có thể cao như hẹ... điều khiển nó là vấn đề mà K em khoái khoái khoái
    (ps: coi chừng lộn với Hoàng Quang Thảo nghen mọi người, HQT bản lá to hơn, không cong như cỏ thìa, chỉ phát triển kích thước bụi chứ không có sự thay đổi chiều cao lớn như cỏ thìa)

13. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
  14. Edward

Edward Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cho em thôg số về bể này đc ko? Em nghĩ bể này mà nuôi cá tôm tép thì đâu có dễ chết đc nhỉ? Môi trường thế này là quá tốt rồi còn gì.
    Buộc rêu lên đá có lẽ sẽ hay hơn chút đó.
    Hồ này mà mún hết bùn thì dễ lắm. Mặt sau dán chữ "we will rock you" là thấy khác lìn àh :D

15. violet1411

violet1411 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cái hồ trong veo ,cây xanh tươi ==> vui .không buồn tí nào :laughing: :laughing: :laughing:

16. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Hồ đẹp

Hồ bạn đẹp lắm, chúc mừng, kiếm thêm vài loại tép về thả nhìn chúng ăn thì hết buồn thôi, nhất là sau một thời gian có tép baby thì niềm vui lại nhân lên nhìu lần nữa, mà nhìu quá thì cho la hán ăn cho lên màu:laughing:

17. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    em mê nhạc Rock của Rhasody, đang nghe nhìn qua bể của bác mà thấy ghét nhạc đó luôn

18. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Chúc mừng LH nhé, ai cũng khen đẹp hết chỉ có mình cậu là chê buồn, nếu buồn thì qua đổi với MP 3 hồ nano lấy 1 hồ này thôi. Tép nhà nhiều quá rồi có qua lấy không để MP biết để cá Dĩa ăn cho nó lên màu hahaha

19. Louhaner

Thích đã nhận:
    4
    Lấy chứ lấy chứ, lát nữa em thanh toán bầy cá trâm, ngày mai qua nhà bác xúc tép nhá, nhá nhá
    PM cho mình địa chỉ đi, chiều mai đi làm về mình ghé lấy, Thanks trước

MP dễ sương nhứt rum

@Edward
    Hồ mình KT: 60 x 40 x 40

20. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Cứ ngỡ rằng người đã theo "bồ" từ bỏ cuộc chơi roài chứ,hehe,mừng sự trở lại của chú,dù có hơi rón rén tí,hihi.
    Hồ không buồn sao được khi mà một ngày nó chỉ gặp chủ nhân có vài phút đồng hồ ?? đèn thì bụi bám đầy,thậm chí cả lọc cũng không thèm bật nữa là,trách sao cá mú nó cứ rủ nhau đi về nơi ...xa lắc,đến lúc phát hiện thì chỉ còn là mấy cái xác không hồn khô đen đét,bình chọn louhan là nhân vật "biết cách hành hạ" thú nuôi nhất ABV nhé,hehehe.