Hồ Con NhÀ NghÈo

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi thienthancadia, 21/12/07.

1. thienthancadia

thienthancadia Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Trãi qua bao thăng trầm của cuộc chơi thủy sinh, đến nay tui mới rút ra đuợc cho mình bài học về thủy sinh. Có người cho rằng bạn phải có thật nhiều tiền mới có được có hồ đẹp, bạn phải nhiều tiền bạn mới có cái hồ hiệu .... nhưng theo tui đó là cách nghĩ sai lầm.
    Chỉ cần một tí đam mê, một chút cuồng nhiệt và một ít thỏa mãn là bạn có thể ngẩng cao đầu nói với mọi người rằng : tôi đang chơi thủy sinh:
    Đây là hồ thủy sinh mà tui đặt tên là Con Nhà Nghèo vì nó được làm bằng tất cả những gì có sẵn, cũng như được làm bằng làm đam mê thủy sinh mà thôi :
    Kích thướt : 80x40x40, kiếng 5ly ( hồ này được mua ở Festival lần thứ I năm 2006 dùng để trưng bày cá la hán )
    Lũa : 15.000 đồng mua tại Long khánh ( nơi làm các phù duôi, tượng gỗ.... )
    Các loại cây :
    - Cỏ ranong, cỏ đỏ, tiêu thảo, các loại dương xỉ
    - Phượng vĩ đài được khai thác trực tiếp tại Suối Đá tiên, suối cơm
    Còn đây là một giống cây mới, mà hiện nay giới thủy sinh gọi là Rau má sừng hươu.

2. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cũng ko nghèo lắm :D mà cũng đẹp quá :D cây nhà lá vườn gì mà sẵn vậy :D

3. nature

nature Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Em rất thích cách suy nghĩ của anh Thiên thần , có nhiều bể em được xem qua chỉ toàn hàng hiệu mắc tiền , trang bị hiện đại ... chỉ tiếc là thiếu cái hồn của bể hoặc chỉ rập khuôn sao chép cái hồn của ai đó một cách vô hồn !

4. net423

net423 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    bể đẹp đó bạn, chụp nguyên cái hồ luôn đi, bạn buộc gì vào lũa vậy ?

5. blackbearhcm

blackbearhcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    khúc lũa nhìn cũng hay quá, khi nào đi mua nữa nhớ chỉ mình đi mua với nha!:blushing: Hồ đã trồng được bao lâu rồi bạn?

6. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Mình rất khoái khúc lũa của bạn..., mình nghĩ sẽ đẹp hơn nếu nó đặt lệch sang phải hoặc sang trái, hiện giờ nó đang ở giữa bể thì phải.
    p/s: nên chăng đổi tên hồ là Đam Mê nhỉ...
    Đồng ý là ko phải có nhiều tiền là có 1 hồ đẹp, nhưng chỉ sử dụng những thứ bạn sẵn có thì cũng khó để có 1 hồ đẹp đấy ..:D...
    Chúc vui vẻ...

7. Turn9

Turn9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đẹp có nhiều kiểu đẹp, rẻ có nhiều kiểu rẻ. nếu có sẵn mọi thứ thì không có gì rẻ hơn. nếu bản thân thấy đẹp thì vài ngàn với vài triệu hổng khác nhau mấy. nó chỉ khác nhau khi người khác nhìn vào thui à.
    Thân

8. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    nghèo ghê ... T_T hix hix ... khúc lũa nhìn như cơn lốc xoáy ... rất đẹp ... xin chúc mừng ^^

9. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Anh nói anh nghèo mà sao anh dùng toàn ADA không vậy hichic.Em đây chỉ chơi nền củ chuối thôi huhuhu

10. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Đổi tên con nhà giàu thôi người ơi.
    Hồ này mà nghèo thì hồ của mình chắc rách bươm quá, he he

11. trieuhai

trieuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dúng là nghèo quá,sài toàn ADA..trong mơ thỉnh thoảng mình mới dám mơ nghèo thế này...hichic

12. thienthancadia

thienthancadia Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nó là hình nguyên hồ rồi đó bạn, tại vùi mình chụp bằng điện thoại di động nên rất hạn chế size. Mình chả buộc gì vào lũa cả vì dáng lũa này hơi kén cây.
    Cám ơn bạn đã có lời khen về khúc lũa của mình, khi nào có dịp thì cứ hú mình một tiếng , mình sẽ chỉ đường cho, hồ đã làm được 3 tuần rồi.
    Em nghèo thiệt đó sếp, toàn là ADA độn không đó, vì sợ bị rêu nên hồ này 80x40x40 mà em chỉ phủ có lớp mặt thôi à ( 3kg ADA ), còn phần dưới là nham thạch Việt Nam và cát to đấy...
    Vâng Nature nói đúng đấy, nếu nó có hồn là em đã đem đi thi ABV content vừa qua rồi, vì nó không có hồn nên em sợ BGK cuộc thi loại nó ra, không cho thi đó chứ...kakakkakaka...

13. hoahahuyen

hoahahuyen Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cách xài tiết kiệm ADA của bạn rất giống mình ngày trước, hơn 01 năm trước Bể 80x40x40 của mình cũng khởi đầu bằng 3kg, sau tháng đầu thì mỗi thay nước cho vào thêm 01 nắm ADA, cứ thế hơn năm Bể mình chưa đến 10kg ADA, cây cỏ mọc vẫn mọc tốt, ko rêu. nhưng sức sống thì không căng lắm và Bể này đã đi vào dĩ vãng rồi.
    Hình như Bể bạn có cục sủi, bổ sung o2 về đêm chăng?

14. HGHG

HGHG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    ADA, cỏ Ranong... là nghèo kiểu "quí tộc" đây :D kha kha kha

15. tí hon

tí hon Member

Thích đã nhận:
    2
    thiên thần ơi...
    hồ bạn trồng toàn cây xịn, hàng xịn mà kêu nghèo, nghe giống thị hến 'ngao sò ốc hến' rên rỉ quá...hihi
    nói chung là hồ nhìn rất khá, dù tí hon thấy cục lũa cuả bạn vừa to, vừa để ngay giữa hồ... nhìn mãi mà chưa hiểu nó thể hiện ý tưởng gì...

Last edited: 21/12/07
  16. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Không có việc BGK loại hồ xấu ra cả, trừ khi hồ gửi trễ hoặc sai quy định của BGK. Họ luôn trân trọng và ghi nhận tấm lòng của anh em đã gửi hồ dự thi.

17. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    nói chung đẹp hay không đẹp, mắc hay rẻ rất khó để đánh giá vì nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố và người chơi. nhưng ở mặt bằng chung hiện nay mà nói nếu bạn tuyên bố hồ của bạn là hồ con nhà nghèo thì không biết biết bao nhiêu hồ khác sẽ được gọi là nghèo kiết xác hay một từ gì đó đại loại như thế:crying:

18. Dũng MVP

Dũng MVP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hồ này đúng là nghèo thiệt rồi anh Phúc ơi, anh cho thêm DXCP vào nữa nó mới khá giả và cho vài con Ong vào thì nó mới thành Con nhà giàu hihi, hồ em mới là nghèo thiệt nè: 3kg ADA, 3kg sỏi, trồng toàn cỏ trước mua 2k/1 bụi và 20k TCN, thế mới gọi là nghèo. Thân anh :)

19. luuduchoa

luuduchoa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang rất rất giầu có nên luôn mơ có ngày ngèo được như bác.....hi hi....
    À mà cho em hỏi bác dùng lọc gì đấy có CO2 không ?

20. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    trùi ui,nghèo mà chơi toàn ADA vậy giàu thì bạn chơi tới gì vậy,bài phục nha.Khúc lũa có 15k rẽ quá,mua ở đây chắc là bị chém cả trăm ngàn, và cuối cùng là cây cắm quá đẹo chỉ có điều nền ADA và cây như thế này thì kết luạn ko thể là con nhà nghèo :),ko cạnh tranh được chức đó với mình đâu bạn ơi,hehhehe