hồ của người mới chơi xin mời góp ý.

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Vboy89_2000, 7/10/08.

1. Vboy89_2000

Vboy89_2000 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới chơi thủy sinh xin các anh góp ý cho.hồ của em 40x80 nền tự trồn.ánh sáng là bóng đèn thường bật 10h/ 1 ngày.có vẻ như hồ em nước bị vàng mong các anh chỉ dùm cách khắc phục đi nhe.còn đám lũa sao nhình tơi tả thế nhỉ ai biết cho em ý kiến luôn nhe.

2. kevinhuynh

kevinhuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cho 500đ thông số đi bạn. hồ, lọc, ánh sáng, nền... chi tiết nha bạn thì a e 4rum mới góp ý cho bạn đc. bạn chụp ít vậy khó tư vấn lắm.

3. monkeyking

monkeyking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình xin góp chút ý kiến: 1:hồ bạn sỏi nền ít quá -->> phân nền dễ bị rửa dẫn đến nước đục ,2:máy lọc bạn dùng ko thích hợp cho hồ thủy sinh ....

4. thienbibo

thienbibo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cái tình hình là link hình bị die rồi thì phải.:D.............................

5. 1m1fan

1m1fan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy cây cao sao bạn lại cắm sát phía trước thế. Cái thanh sủi màu cam ban để làm gì thế ?

6. thienbibo

Thích đã nhận:
    5
    Ủa?Sao ai cũng thấy hình mà em hỏng thấy hình?huhuhu :(

7. duc 13

duc 13 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    h hi, bạn coi lại đi, hồ bị xì rồi, nước vàng lắm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

8. phanthanhliem

phanthanhliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    khi chụp hình hồ cá, bạn không nên sử dụng flash , vì như thế sẽ bị as dội lại làm chói hình... cái thanh sủi không cần đâu bạn, bạn tham khảo vài kiểu trên diễn đàn rồi post lại hình nhé, chúc bạn có hồ đẹp...

9. thienbibo

Thích đã nhận:
    5
    Bây giờ thì xem dc hình rồi.hehe.mừng quá.:D
    Việc đầu tiên là bạn nên bỏ cái giỏ đựng trùng chỉ cho cá ăn ra.Kế tiếp là bỏ luôn cái thanh thổi bong bóng màu cam ra luôn.Nếu là hồ mới set up thì chịu khó thay nước liên tục trong 1 tuần.Mỗi ngày thay khoảng 3-40% nước trong hồ,từ từ nước sẽ trong trở lại.
    Sỏi của bạn to và mỏng quá.bạn nên rải thêm sỏi sao cho dầy khoảng 1 lóng tay cho nó giữ phân nền tốt hơn.
    Tiếp theo là nếu chụp hình chính diện thì bạn nên tắt đèn Flash đi.Chói quá chẳng thấy dc khúc lũa gì hết á.
    Mình chỉ biết dc nhiu đó kinh nghiệm nên mạn phép góp ý nhiu đó thui.Chúc bạn thành công :D

Last edited: 7/10/08
  10. hotmynhan

hotmynhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Có thể do lũa ra màu hoặc do phân nền tự trộn, nếu do lũa ra màu thì chỉ có cách thay nước thường xuyên thôi, còn nếu do phân nền thì phải làm lại rồi, bác bớt thời gian chiếu sáng xuống cò khoảng dưới 8g/ngày thôi.

11. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    hồ 40 mà cho lũa thì phải thường xuyên thay nước roài bể nhỏ lũa nó phai nhìn nước trong bể thấy chán chơi lũa ngay bạn nên chăm thay nc' nhé nhân tiên xem thêm vài mẫu của anh em 4rum làm lại cho pro hơn chút nhé