hồ cũ cần góp ý sửa chữa!

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi khanh8121, 27/7/08.

1. khanh8121

khanh8121 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  2. duongthai

duongthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ của bạn nhìn tạm ổn , theo mình thì bạn nên trồng các cây cao vào trong góc thì có vè hơp lý hơn , còn về tiền cảnh ban trồng thử cỏ thìa kín phía trước thì đẹp hẳn so với hiện trạng bây giờ , lên mua bổ sung một số loại cây co màu đỏ trồng kín phía sau thì hồ của ban sẽ đẹp hẳn, mua khoang 10em neon thường bỏ vào là ok.

3. duc 13

duc 13 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    hồ xanh nhỉ, thĩ ghê!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

4. tafucu

tafucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    hồ nước trong , cây cối xanh và khỏe nhưng mình thấy hậu cảnh , 2 bên tiền cảnh còn trống trải , bạn nên trồng thêm vài cây nữa . thân !

5. Baby8X

Baby8X Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    post lại xem nào

ít cây quá >.<

6. khanh8121

khanh8121 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    duong thai: hồ của bạn nhìn tạm ổn , theo mình thì bạn nên trồng các cây cao vào trong góc thì có vè hơp lý hơn , còn về tiền cảnh ban trồng thử cỏ thìa kín phía trước thì đẹp hẳn so với hiện trạng bây giờ , lên mua bổ sung một số loại cây co màu đỏ trồng kín phía sau thì hồ của ban sẽ đẹp hẳn, mua khoang 10em neon thường bỏ vào là ok.

==> tình hình là mình mới cắt bỏ 1 đống (cỏ thìa+ hẹ+ ... ko bít tên) cho nó quang cái "tiền cảnh", cây nó rậm rạp quá với lị mình sợ nó hút hết dinh dưỡng của hồ.thank bạn nhiều nhá
    ==> còn vấn đề trồng thêm vài cây đo đỏ mình rất thích nhưng sao mình trồng cây nào màu đỏ là ko sống nỗi nó cứ bị rụng lá từ gốc đến ngọn rồi tèo hic hic.giúp mình với!cần bổ sung gì cho nền ko vây?
    thank "ku" baby8x đã post lại bài dùm mình!

7. qwertyuiop

qwertyuiop Member

Thích đã nhận:
    0
    em rất cần tư vấn bể thủy sinh, em mới chơi,mong các pro giúp em với khẩn cấp đấy liên lạc với em theo số 0943176617.em không thể nói hết trên 4r được rất mong các pro thông cảm.mong tin của các pro

8. cay+ca=thuysinh

cay+ca=thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    ngoài tiệm anh Vũ (cỏ dại) có bán loại phân nước dành cho cây màu đỏ, mình sài thấy cũng ok lắm, cây đọc moc nhanh màu tươi như Diệp tài hồng, Huyết Tâm Lang.... Nếu bạn ở các tỉnh phía bắc thì kiếm các loại phân nước dành cho cây đỏ của các hãng khác xem sao (của TQ chẳng hạn)