Hồ Cùi Cần Mọi Người Mổ Xẻ Góp Ý ...

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Ant_fly, 7/10/08.

1. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903

cái hồ nhà e đây mấy bác...kích thước hồ là 80x 45x45...hồ ni đc ông thầy cho...mua ở tiệm Ngọc Tuấn...lúc đầu hồ có 2 cục đá to, cây thì tùm lum đủ loại, cắm bừa vào hồ...lúc đó e chưa biết chơi thuỷ sinh...họ bỏ 2 cái đèn, 1 cái màu trắng, 1 cái màu hồng...e thấy đèn hồng trông hay hay nên bật mỗi đèn hồng...2 tuần sau cây thi nhau chết...còn lại vài cây...lúc đó e mới tìm hỉu bắt đầu chơi...1 tháng sau thì e làm lại hồ...jữ y nền, nhổ hết cây...
    lên Hoà Sơn kiếm đc 2 khúc lũa, đem về ngâm, ko cạo vỏ, ko luộc nước sôi...tận dụng những cây còn sót lại để bố cục lại...cây vẫn cùi...đến khi e chế đc CO2 thì cây phát triển cực nhanh...cỏ thìa bò nhanh kin khủng...hồ hiện tại có 2 bóng trắng jebo 6 tấc...

Hồ này cũng đc mấy tháng rồi e ko nhớ...mọi người mổ xẻ jùm e...chê vô tư...e xin lắng nghe...
    Và e hỏi thêm là hồ này có nuôi tép RC đc ko...e đang ghiền nuôi tép...

Last edited by a moderator: 7/10/08
  2. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Bể của bạn cây lên khá tốt, nên cắt mấy cái vòi của cây súng và của cây lươci mèo hay lưỡi bò đằng sau bể để chơi lá nước đẹp hơn. 2 khúc lũa có thể xếp gọn về 1 phía và buộc ricia kết hợp với moss khá thú vị.

Thân

3. rune_kt

rune_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    hồ này bạn nuôi tép vô tư,lăn tăn gì nữa mà ko kiếm ít tép thả vào vậy,nhưng cây cối rậm rạp thế sẽ khó thấy tép lắm,chỉnh trang lại bố cục cho gọn gàng bạn nhé,chúc bạn có 1 hồ tép thật đẹp

4. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    Hồ của bác cây cối phát triển tốt quá xanh mước.
    nhưng cái máy lọc nằm trong hồ nhìn mắt thẳm mỹ quá.
    nên thay vào 1 cái lọc khác

5. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903

cây súng đó lúc e mua về lá nó vương lên mặt nước...củ nó to lắm...= củ khoai môn...nhưng bị lũ ốc gặm mất còn mỗi xí đầu...cái củ hư luôn...e đem ra ngoài trồng...cây cứ ẹo ặt sắp chết, còn 2 lá, rồi e đem vào trồng lại trong hồ này...cây vẫn sống...có dâu hiuệ phục hồi nhưng rất chậm...lá lúc đó là lá nước..từ khi e cho nh CO2 vào thì nó bắt đầu vương lên đó bác...h e phải làm sao để lá ko lên nữa...

6. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    đúng là khó thấy tép thiệt...nhưng lúc thay nước..tép bơi tung tăng wa lại nhìn vui lắm, lúc đó thấy nh kin...^^...

7. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    e quên nói thêm...cây lưỡi mèo lúc đầu cũng là lá nước...nhưng tự nhiên lên lá cạn...lúc đầu e tưởng là nó lên hoa...nhưng từ khi đó đến h nó cứ lên lá cao miết....còn lũa e đã cắm vào đất rồi...ko lấy ra cột moss đc..khi trước lúc làm lại hồ có cột..nhưng ko hỉu sao mới lên lá đc 1 chút thì chết sạch moss...

8. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    cái lọc đó lúc mua đã có sắn ròi đó bác...máy hút cũng mạnh lắm...tại hồ jebo có nắp nên e chưa biết nên thay loại lọc nào cho phù hợp...hồ này e để phòng khám của 3 e...^^

9. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    hồ của bạn hình như thiếu sáng! Ánh sáng đầy đủ làm cây nổi bật hơn đó

10. bear_2110

bear_2110 Member

Thích đã nhận:
    3
    hồ của bạn có ý tửơng thoáng....cây phát triển tốt.nuôi tép không có vấn đề gì cả.......thân.

11. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    hồ mình xài 2 bóng jebo 6 tấc đó bạn...lúc chụp hình tắt bớt 1 cái...để 2 cái chụp bị chói wa'...thanks bạn...^^

12. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    cái máy lọc của mình hút khá mạnh...ko biết có ảnh hưởng j đến tép ko nữa...có vài chú cá bị hút dính cứng bên ngoài rồi...chẳng lẽ thay lọc khác hả bạn...chỉ dẫn júp mình với...

13. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Nếu vậy bạn nên làm lọc ngoài theo kiểu Hovaten đi, vào topic lọc tham khảo thêm như thê là bạn sẽ có cáo hồ thật đẹp luôn đó.

14. Pawnee

Pawnee Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ bạn nhìn lạ quá, chẳng giống hồ mấy cái hồ đang phổ biến trên ABV, chắc là do mấy cây lá to. Thích hồ bạn ghê!
    Cỏ nhỏ nhỏ dưới nền là cỏ gì vậy bạn?

15. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    Hồ này mình làm lại từ những cây còn sống sau 2 tuần đem về...hồ đc họ cho lúc đó chưa biết chơi...cây mọc nhanh wa'...ko biết phải tỉa thế nào...cỏ đó là cỏ thìa đó bạn...mọc nhanh kin khủng...cứ 2, 3 tuần mình phải nhổ bớt 1 lần...mỗi lần là đầy chén...^^...

16. Pawnee

Pawnee Active Member

Thích đã nhận:
    0
    à, ra thế, trong SG mình thấy có nhiều ngưới cứ gọi nó là cỏ nhỏ.
    Giờ thì mình đã hiểu... cám ơn bạn

17. daochinhdai

daochinhdai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ bạn xem cũng hay...hay...nhưng nên trồng những loại cây thấp vì hồ bạn nhỏ . Chúc bạn thành công .

18. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Hồ này mà bác bảo cùi. Hồ bác cùi cũng hơn hồ em setup lại ở nhà đấy. Bể nhà em lúc chưa setup lại thì phải gọi là cùi của cùi. Hic:crying:

19. Ant_fly

Ant_fly Sư kiến

Thích đã nhận:
    903
    hồ này có lúc mình chưa biết chơi...đc họ cho...lúc đầu cây nh lắm..2 tuần sau chết dần hơn 1/2 hồ...mình chơi tạm...phải 2 tháng sau mình mới làm lại hồ...sử dụng lại những cây còn sống, chứ ko thêm cây j, chỉ lấy 2 cục đá to ra thay = 2 khúc lũa...nhưng vẫn ko tốt đc...đến khi chế đc CO2 thì cây mới phát triển mạnh như vậy...^^