Hồ đầu tay bị mất phương hướng

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi VINICHCM, 14/7/08.

1. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Ban đầu thì hồ mình nó thế này:

Ý tưởng là để ổn định rồi trồng thái dương, ảnh hưởng của bác Cỏ.

Sau này bà xã không khoái, thích phải có cây um sùm,vi mà tép đẻ nhiều quá nên Nó thành ra thế này:

Giờ thì mất hướng,đang định thay 2 cạnh bằng cây màu xanh mà chưa biết trồng gì, các bác giúp em với.

2. giancarlo

giancarlo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo em thì mạnh dạng bỏ hẳn cái mớ lùm xùm ở giữa hồ ra, dời đá sang trái 1 tí để bố cục đẹp hơn, hiện giờ bị đều tăm tắp dòm ko đc đẹp. Nền trồng xen thêm trân trâu nhật vào

3. alexie

alexie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu thích um sùm thì bác nên theo kiểu Nature Aquarium.Bảo đảm um sùm nhưng vẫn rất good
    Hồ um sùm của vợ bác có thể cải tạo lại theo kiểu đó,ko phải bỏ cái gì hoặc hạn chế bỏ tới mức tối đa

4. VINICHCM

Thích đã nhận:
    149
    Ý tưởng là cái mớ um sùm chính là cái áng mây hồng trên núi , trước sau gì cũng gỡ bỏ rêu trên đá ra, chỉ là cái hồ ươm cây ở dưới nước chưa ổn đinh, pH cao quá, tép toàn toi, đợi nó ổn định rồi mới cải tạo.Chân châu nhật mình trồng rồi nhưng ko thành công nên mới thay bằng ngưu mao chiên(thế nên đá mới hơi thấp so với tiền cảnh). Lúc đầu định làm cho hậu cảnh đỏ ối ra nhưng xem ra cây chưa kịp lên đã thấy không hợp lý,nên nhờ anh em tư vấn xem cho cái cây gì xanh xanh vào , chứ cái đám thái dương bị tép mũi đỏ cắt trụi cả, ko lên đc.Ko hiểu hẹ nước có ổn khôgn nhỉ.Quên mất, hồ mình 60*34*45 dùng nền bác Cỏ,lọc thác RS3000, CO2: 1giot/s, 2 đèn jebo 60. Các cao thủ tư vấn giúp xem nên thế nào

5. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    eo ơi !mặt trời đẫm máu đỏ sau lưng,kinh dị quá,mình cũng thấy mất phương hướng,hậu cảnh đành phải làm lại thôi bạn ạ,đá nên dời sang 1 phía màu đỏ chỉ làm điểm nhấn thôi nhìn hài hòa hơn.Không biết có đúng không có gì không phải bạn bỏ quá cho nhé

6. VINICHCM

Thích đã nhận:
    149
    Nếu dời đá thì dời nguyên bộ về phía góc trái làm góc phải trải rộng ra, thế thì trông cây gì bây giờ nhỉ .nếu giữ nguyên diệp tài hồng lá nhỏ sau đá thì làm thành bể hai mảng xanh đỏ đối lập ah, hihi, có lẽ em thử thế xem nó ra răng.mà không biết giờ trồng thử chân châu xen kẽ với ngưu mao chiên nó có đc không nhỉ???

7. patuan

patuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng mới chơi TS nên ko dám chỉ gì, vào ý kiến nhỏ cá nhân thôi nhen:
    - nền mua của bác Cỏ bạn có thề trồng cây gì cũng ok, vậy trông TCNhat ko dc chac là mua phải cây yếu quá hoạc bể mới nên nước chưa ổn định. bạn cũng cần coi lại ánh sáng, hồ mình gần giống như bạn mình xài 4 bóng jebo 60cm(2 mang đèn đôi-mua của bác cỏ đấy) sau khi có anh sáng tốt, nước ổn định thì mình bỏ cây nào vào cũng phát triển rất đẹp và mướt.
    - về bố cục hồ của bạn mình thấy cũng thích, chỉ cần tỉa tót cây cối lại cho đẹp hơn là được. nếu hồ này làm nền = TCN thì quá đẹp. vì hồ nhỏ nên 2 góc hậu cảnh bạn có thể trồng TCcao, TC lá tròn hoạc cỏ thìa nhìn hồ sẽ đẹp và thoáng hơn.
    mình nghĩ bố cục 1 ngọn núi với triền thoai thoải, thoáng đãng sẽ rất đẹp.
    chúc bạn có hồ thật đẹp. thân

8. VINICHCM

Thích đã nhận:
    149
    Thanks mọi người góp ý,vậy em cứ giữ nguyên thế rồi làm nền trân châu xem sao, mới nhổ đc nắm cỏ,đang định tối nay tỉa tót và trồng lại hậu cảnh. Xong em sẽ up lên xin ý kiến các bác.