hồ đầu tay của kinbu!!!!

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi kinbu3487, 29/3/07.

1. kinbu3487

kinbu3487 New Member

Thích đã nhận:
    0
    sau gần 2 tháng tìm tòi và nghiên cứu cũng như sự giúp đỡ của các anh em tại Đà Nẵng, kinbu đã hoan thành tác phẩm đầu tay của mình. Mong các bạn xem wa và đóng góp y kiến!!1
    [IMGo]http://i152.photobucket.com/albums/s187/kinbu3487/Picture007.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://i152.photobucket.com/albums/s187/kinbu3487/Picture008.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://i152.photobucket.com/albums/s187/kinbu3487/Picture009.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://i152.photobucket.com/albums/s187/kinbu3487/Picture010.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://i152.photobucket.com/albums/s187/kinbu3487/Picture011.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://i152.photobucket.com/albums/s187/kinbu3487/Picture012.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://i152.photobucket.com/albums/s187/kinbu3487/Picture021.jpg[/IMGo]
    Chân thành cảm ơn các bạn đã xem!!

2. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Bravo,bể đầu tay mà quá đẹp,theo zQ bạn nên trồng thêm cây trung,hậu cảnh để thêm chiều sâu cho bể.Àh đừng quên cây tiền cảnh nữa chứ.

3. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    chưa biết kinbu trồng cây ra sao, nhưng bố cục tuyệt lắm, chứng tỏ chủ nhân ngoài óc thẩm mỹ còn có đôi tay nghệ nhân...
    cho thêm vài số liệu về hồ bạn đi...
    Chào mừng bạn tham gia box thủy sinh.

4. kinbu3487

kinbu3487 New Member

Thích đã nhận:
    0
    uh! nhưnng theo zQ thì nên trông cây ji?? bởi vì kinbu cung chưa biết cây nhiều lắm!!

5. hanoinians

hanoinians Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng đang tìm tòi và nghiên cứu như bác, mong rằng sẽ tự làm được một cái bể như ý

Cho em hỏi pác chút ?

Bể ko có lọc , chẳng có C02 hay sao , ảnh chụp hai đầu hồi bể thấy trống trơn hết cả, chẳng có gì ngoài hai cái vách ko

Cụ thể thêm chút thông số về bể đi chứ

6. kinbu3487

kinbu3487 New Member

Thích đã nhận:
    0
    lọc thi kinbu chế lọc ngoài để mai tớ post cho!! còn CO2 thi có đó chớ!!! ở hinh số 6 ấy kinbu có dán 1 cái hộp để bơm khí vào rồi nó tự tan!!
    kích thước hồ: 1.2*0.6*0.6m

đề nghị bạn viết đầy đủ dấu nhé.

7. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    @ KB
    Bể của bạn được lắm đó .
    - đổ nền rất chuyên nghiệp . :applause: :applause: :applause:
    - bố cục ( đối xứng ) này rất rễ trồng cây
    - ở ĐN có mục này rất hay http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=4496 . ở đó có những con người rất vui vẻ - nhiệt tình và lịch ọp ẹp rất đều . tin chắc ra đó có rất nhiều điều thú vị B)
    Chúc mừng bạn đến với TS - ABV
    :D

8. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Chúc mừng bạn có một bể rất đẹp, nhìn bể của bạn sắp xếp bố cục rất tốt, làm tớ liên tưởng đến một bể cũng rất đẹp, nhưng sau đó chính cây cối đã làm mất đi vẻ đẹp ban đầu của nó, bạn nên lưu ý. Hình này đây:

Chúc bể bạn ngày càng đẹp hơn.:laughing: :laughing: :laughing: . Nếu bạn ở Đà Nẵng có thể tham gia với hội ABV Đà Nẵng để hội có nhiều nhân tài cùng chia sẽ Hihihi

9. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bố cục hứa hẹn nhiều ghê!
    vạt đồi bên trái có thể cắm toàn trân châu hoặc NMC cũng rất đẹp, thêm 1 số loài cắt cắm làm hậu cảnh và dán lại cái font nha ...:D

10. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Nói chung bạn nên bình tĩnh ngâm cứu kỹ thêm các bài trên DĐ để chọn cây - bố trí vào bể như thế chắc chắn sẽ có một bể đẹp. Tránh tâm lý của người mới chơi hay nóng vội muốn cây gì cũng có trong bể rồi mua cắm ào ào dẫn tới .... hề hề 'Bể Lẫu' đấy nhé. Bạn cứ tập hợp những nhận xét đóng góp của các anh chị và các bạn đi trước rồi chọn lọc áp dụng thực tế trên bể của mình -> tất yếu bạn sẽ thành công.
    Chào mừng bạn đến với ABV nhé!!!

11. Bat from hell

Bat from hell Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái nền đằng sau nếu bạn còn dán lại được(chỉ sợ hồ để sát tường thì đành chịu) thì nghiên kíu màu đậm hơn 1 tí,bạn xịt nước rửa kiếng lên cho ướt rùi hãy dán,decal sẽ ko bị hít mạnh vô kiếng & sẽ tránh được những chỗ dộp lên...hihihi,vụ này Dơi cũng bị,mới cách đây mấy hôm có kêu thợ nhờ dán decal mờ cho cửa phòng làm việc,thấy người ta làm mới biết...tức wá đi mất...

12. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    thấy bạn bố cục rất hay nhưng có điều ,là hơi bị ít cây đó hehehe

13. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    :blushing:
    Bể đẹp lắm bạn àh! theo mình thì bạn nên chỉnh chỗ cát tiếp xúc với mặt trước kính đó, mình thấy nó uốn lượn hông được đều lắm àh, bạn chỉnh cho nó cong hay thẳng trông đều đều vào cho tự nhiên!
    Bể đầu tay thành công quá! chúc mừng nha!:applause:

14. ZI.

ZI. Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hoan hô bể đầu tay ma good như thía này thì chứng tỏ bạn rất có óc thẩm mĩ đó chứ cố lên anh em trong box thủy sinh sẻ giúp bạn hết sức

15. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Nhưng cái phông đằng sau kinbu tự dán thì phải !? nó nhiều bong bóng quá.

16. kinbu3487

kinbu3487 New Member

Thích đã nhận:
    0
    ừh! cái hồ này chỉ có mỗi cái tủ gỗ là em đặt người ta lam thôi, còn lại là tự làm cả. Từ bể cho đến font... Vậy nên cũng có nhiều khuyết điểm!!!

17. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    tự mình thấy khuyết điểm và tự mình tìm cách khắc phục là oki quá rùi, như vậy sẽ mau.. lên tay lắm đó. Còn khi nào bản thân ko còn thấy nữa và khắc phục hết rùi thỉ nhờ mọi người trên Rum, sẽ rất mau ... lên kiến thức và song song với việc đó là trồng thí điểm các cây mình thích (bất kể dễ hay khó) như vậy sẽ ...lên nhiều vốn kiến thức cây TS và ... xẹp ví . ... Nhưng được cái tinh thần rất "hăng hái và ...." các thành viên khác sẽ thêm kinh nghiệm cho bạn. Chúc hồ đẹp hơn

18. Mr Tom Danang

Mr Tom Danang New Member

Thích đã nhận:
    2
    Ha ha!
    Cu Bin dạn dĩ đưa hình lên diễn đàn như vậy cũng tốt đấy. Chúc Bin sẽ sớm có những bể cá ấn tượng và "đẹp sững sờ".

19. Mr Tom Danang

Mr Tom Danang New Member

Thích đã nhận:
    2
    Ha ha!
    Cu Bin cần phải đầu tư nhiều hơn nữa vì bể cá của em chỉ mới "có xương mà chưa có thịt", chỉ mới lên được bố cục thôi. Dù sao cũng vui vì bể cá đầu tay của em được nhiều anh em góp ý rất chân tình. Chúc em sẽ có những bể cá ấn tượng và "đẹp sững sờ".

20. huỳnh_đạt

huỳnh_đạt Banned

Thích đã nhận:
    0
    bể này bố cục đẹp nhưng rất khó bố trí cây cho thích hợp được ......mình nghĩ bác thiên về bố cục hơn là trồng cây .....=P~ =P~ =P~