Hồ hơn 2 tháng tuổi

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi Sinocapt, 9/7/08.

1. Sinocapt

Sinocapt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Hồ mình được hơn 2 tháng tuổi, các bác cho ý kiến đóng góp nhé. Hồ thứ 2.
    1300*400*500, 2 bóng jebo 40w-1,2m, lọc ngoài, CO2 tự chế, phân nền tự trộn.

2. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hồ bác đẹp ghê, nước trong vắt, cây mướt, cá đẹp(có phải hồng cam không bác).Bác kiếm cái phông đen dán vào che có lẽ bể trông sâu hơn, ró nét hơn.Để thế này chụp ảnh nhìn khó quá.Thân!

3. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Hồ nhìn thoáng, nước khá trong, cây màu xanh tốt, tràn sức sống, cây màu đỏ chưa đạt lắm, theo ý mình nên thay HTlan bằng DTH hay HHĐ mềm và hợp với những loại khác hơn, bờ suối thêm chút đá bám rêu cho tự nhiên. Thêm đèn, CO 2 đủ cây sẽ căng hơn. Hồ này chăm tốt sẽ rất đẹp. Chúc mừng bạn. Thân
    P/S thêm vài tấm hình ờ các góc khác để anh em xem cho rõ.

4. balian

balian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    245
    Wah! Hồ đẹp ghê , bao giờ mình mới có được cái hồ đẹp như thế này=P~Hy vọng rằng hồ đầu tay của mình nhanh chóng ra mắt bà con cô bác :)

5. khoi_lun

khoi_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ đẹp quá, bạn dán phông đi và chụp thêm vài tấm 2 bên góc sẽ nìn rõ hơn. thân

6. Sinocapt

Thích đã nhận:
    10
    Thanks ý kiến đóng góp của các bạn

Cảm ơn ý kiến đóng góp của các bạn, nhưng bây giờ sao dán được phông, mình để hồ cách tường có 10cm, mà có dán thì loại vật liệu gì, có phải decal không (màu đen?), hồ này mình khoái nhất là bụi trân châu lá tròn trông quá sung sức. Mình sẽ gửi thêm vài tấm cho mọi người góp ý, thanks.
    @VINICHCM: Cá trong hồ là Hồng Nhung 30 chú. Cho ăn thức ăn thịt bò trong vĩ dùng cho cá dĩa tăng màu nên Hồng nhung cũng phát triển màu luôn.

7. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    sao hồ không thấy rêu hại vậy ta :)
    Tếu với bác tý chơi... hồ đẹp của bác sung hết sức :), dán đề can màu đen đi bạn, trông sẽ đẹp hơn đó

8. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Đúng rồi màu đen hoặc phông màu sẫm tối là đựoc bạn ah.Không cần dán đâu, bạn chỉ cần luồn ra sau rồi đính vài góc vào là xong.Trân châu bạn trồng đẹp quá, cuảmình lá khôgn to bằng,mà cứ lên cao cao tý lại thối ngọn,chán ghê.Hay thật,bạn cho ăn thịt bò mà nứoc trong ghê .Thân!

9. Sinocapt

Thích đã nhận:
    10
    Cho ăn vừa phải không để thức ăn thừ trong bể là được. Bạn cắt ngọn đi để ra nọn mới thử xem sao.

10. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Lại 1 lối nhỏ vào đời Hồ đẹp nhưng chụp hình lộ sáng quá có thể để tối bật đèn lên chụp sẽ hoành tráng hơn nhiểu đấy !!! Vảy ốc ra khá bạn nhể !!!Cây bắt đầu xòa ra mặt nước nhiều rồi nên cắt tỉa tí tí cho ra cây con cây sẽ rậm rạp tuy bạn che bắng đá gốc nhưng vẫn có cảm giác bị túm vì thiếu sáng phần gốc cây !!! Phần hậu không cần dán trực tiếp lên mặt sau của hồ chỉ cần đo dúng kích thước lấy băng keo trong dán cho nó ép sát mặt hồ sau đó cho ít nước vào giữa tự động nó sẽ khít lai như dán thôi mà sau có gì dùng decal đen vẫn dùng được chứ dán chi cho phí của dzời thế bác !!!

11. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    hồ của bạn có ý tưởng trồng rất giống mình nhưng chỉ có điều cây ở hậu cảnh của mình nó không được cao cho lém

12. Nguyen Ku

Nguyen Ku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cây trong hồ không được đồng đều cho lắm....cây hậu cảnh nên cắt tỉa lại chút xíu ....cho phù hộp với những bụi trân châu lá tròn đằng trước....nhưng nhìn bụi trân châu trong hồ của bác...có lẽ mai mình phải đi kiếm máy bụi châu lá tròn về trồng quá đi thôi....

13. Nguyen Ku

Nguyen Ku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho hỏi hồ xài lọc gi vây ?....................tự chế hay tự đi mua.....vì Co2 của bạn là tự chế rồi......

14. trnhatula

trnhatula Well-Known Member

Thích đã nhận:
    123
    Hồ bác quá đẹp chỉ cần cắt tỉa lại chút nữa là được và thêm một vài sắc đỏ nữa là ok quá đỉnh òi bác quả là khéo tay toàn tự làm mà dc vầy bái phục bái phục.Nhà bác đâu vậy hum nào rãnh cho a e qua chiêm ngưỡng với ^^

15. Sinocapt

Thích đã nhận:
    10
    -Josh: Hai bụi lớn là thanh hồ điệp, loại này dễ trồng lắm cứ 2 tuần là phải cắt bỏ cả bó (đủ nấu nồi canh,,hihi) , xung quanh mình có nhiều cỏ thìa nó bò lan ra nhanh lắm, phần nền đàn thảo. Còn 2 túm bông mà bạn nói là Đại bảo tháp. nó dài gần cả mét, cắt đi đổi thức ăn cho cá, đỡ tốn tiền hihih.
    -Nguyen Ku: Trân châu lá tròn là cây mà mình khoái nhất trong hồ, lúc đẩu chỉ 1 bụi nhỏ của hồ cũ tách ra mà bây giờ nó khỏe và xanh mướt. Mình dùng lọc thùng ngoài Jebo AP-828.
    -Trnhatuha: Mình có hay gì đâu, rảnh rỗi lên 4r học hỏi, rút kinh nghiệm, đó là hồ thứ 2 của mình. Mình ở Phan Thiết.

16. Sinocapt

Thích đã nhận:
    10
    Nói vậy thôi chứ hồ mình đưa đủ đẳng cấp với các đàn anh trong 4r này đâu. Còn học hỏi nhiều...

17. Sinocapt

Thích đã nhận:
    10
    À quên mình dự định thay huyết tâm lam bằng la hán đỏ có được không vậy?

18. Natural Boy

Natural Boy Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ của anh đẹp quá, nước trong, cây cối xanh tốt, cá khỏe mạnh.. túm lại là tuyệt, mà cho em hỏi anh nuôi nhiều cá và lại cho ăn thịt bò nữa mà không xuất hiện rêu hại hay vậy có bí quyết gì không, chia sẽ a e cùng biết với

19. Sinocapt

Thích đã nhận:
    10
    -Natural Boy: Có bí quyết gì đâu, mới đầu cũng bị rêu 1 trận te tua, mới trị hết đó, cho ăn hơi vừa đủ hơi thiếu một chút, chủ yếu cá ăn hết đừng để thức ăn thừa. Lúc đầu mình làm tăng màu của Hồng Nhung, bây giờ mình cho ăn trùn đông lạnh.

20. Kai

Kai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    La Hán Đỏ nhiệt độ nước là 22-> 23, xem ra khó lắm...