Hỏi cách nhận dạng chích chòe đất!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi cumeoxanh, 9/2/10.

1. cumeoxanh

cumeoxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Hôm trước qua tiệm chim thấy có con chim đen sì, đầu hơi có ánh màu xanh nước biển, lưng cũng như vậy, hỏi thằng bán nó bảo chcinhs chòe đất nó quát 1,5tr nhưng em nhớ ngày trước nhìn thấy chích chòe đất ko phải như vậy, ngày chước nhìn thấy nó đen sì toàn thân nhưng hai cánh vẫn có hai lông trắng như chích chòe thân mà con này là ko có, xin hỏi các anh con như trên có phải là chicnhs chòe đất ko!nếu phải để da ôm luôn

2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Giá đấy mà chim thế là đúng rồi đấy, nhưng mà ở ngoài này nuôi dễ chết lắm đấy

cumeoxanh thích bài này.
  3. cuongbibi

cuongbibi Member

Thích đã nhận:
    30
    Con chim ông nói có phải quán chim ông Nguyên chỗ đê cao cộc không(đối diện của hàng nem Phùng Hảo Cuờng)nếu mà đúng thì tui với ông cùng địa bàn rồi đấy

cumeoxanh thích bài này.
  4. nguyentruc

nguyentruc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Giá chè đất như thế là cũng được rồi bạn. Nếu bạn chăm sóc nó đàng hoàng thì khó chết lắm, bạn ơi.

cumeoxanh thích bài này.
  5. cumeoxanh

Thích đã nhận:
    33
    uk sao ông biết vậy, ông cũng ở gần đấy à, có gì anh em làm quen chao dổi kinh ngieemj

6. cuongbibi

cuongbibi Member

Thích đã nhận:
    30
    Tui nghe ông kể về con chim cũng như giá của nó tui đã nghi nghi,nhìn nick của ông ở ha tay nên tôi đoán ngay là con chim đó và cái quán đó.Tui tên là Cường,sn 86 nhà trên chỗ gần viện ngô,khu bãi bóng ngày xưa.Hiện tại đang sở hữu 5 em chào mào,1 lửa,1 than,1 gáy,2 khuyên,1 khướu bạc má.đang chuẩn bị làm 1 cái cội chim để anh em chơi chim đến dợt vào mỗi sáng chủ nhật cho vui.Mong nhận được sự cổ vũ và ủng hộ của ae!!!

7. cumeoxanh

Thích đã nhận:
    33
    vậy à! tôi ở làng đại sinh năm 92, còn chim của tôi thỳ tàn từ khi con đại bàng mất, lâu dồi, bây giờ đang đi tìm lại, chơi lại. Còn về việc cội thỳ ở chỗ nhà anh Hưng ở gần dốc đá vừa là quán bia vừa nuôi nhiều chim chỗ đó cũng được đấy, còn nếu anh mở cội thỳ ủng hộ cả hai tay nha. Có gì anh em gặp gỡ nhau cái nhỉ, Y!M của tôi là genghiskhan_thesecond, có gì anh em gặp nhau....

vậy con đó là chòe đất thật dồi, nhưng mà ko biết ko có lông trắng ở cánh thỳ có phải chim cai8s ko nhỉ, mà con như em miêu tả ở chên thỳ có nưooi chơi hót được ko các bác, mong các bác chỉ giáo

Last edited: 22/2/10
  8. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    nếu chim ko có đốm trắng bên cánh thì có thể là chim mái đó pác. Pác cẩn thận nhá

9. sieunghich

sieunghich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    Mình thấy người bán hàng nói chim ở hai bên cánh có lông trắng mới là chim đực cơ:-S