Hỏi cách trị chó đái bậy

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi zebra2006, 15/6/10.

1. zebra2006

zebra2006 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Vấn đề là kế bên nhà mình có 1con chó.suốt ngày nó cứ wa trứơc cửa nhà mình làm một vũng. Rùi cứ thế tối đến mấy pé chó chạy rong cứ thế mà bổ sung thêm một tí.,. Kết qủa là đang ngồi ăn cơm trong nhà bếp nge mùi thum thủm là hết mún ăn cơm lun,phải ra lấy vòi nc xịt....
    Mà con chó đó cáo già lắm,mình hay canh để đánh nó một trận,nhưng cứ thấy mình là nó lại chạy wa nhà ng khác đái...khôn lắm.đứng trong nhà canh mà nó cũng pjk.pó tay.
    Có nc xịt hay thứ j mà con chó vừa ngửi là chạy liền ko mấy bạn?
    Ức chế mấy tháng nay rùi.tai hàng xóm thân thiết nên ko nói ra.

2. ntlong

ntlong Member

Thích đã nhận:
    1
    Dễ ẹt! Mua thuốc diệt chuột hoặc dùng bã chó tẩm vào thức ăn rồi vứt ra trước sân, con nào không ăn mới lạ, con nào ngu mới ăn.
    Mình không thích nuôi chó, mèo thả rông như vậy.

3. trungyenld

trungyenld Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    theo mình thì bạn ko nên vào dd chó mèo nhé.............................

4. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Nếu vì nể hàng xóm thân thiết mà ko nói ra chuyện ấy, cứ để nóng trong người như vậy thì liệu có thân thiết mãi được ko bạn? Yêu nhau rào dậu cho kín, chỉ có cách bạn phải góp ý với nhà hàng xóm huấn luyện chú cún đó đi vệ sinh đúng chỗ thôi! Còn những thứ để xịt cho nó sợ thì chắc chưa ai thấy bao h, có chăng là suốt ngày bạn cầm gậy đứng đấy mà canh!

5. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Giống chó có thói quen như thế đấy. Chỉ có cách là canh chừng và cầm một bình xịt nước, khi cún xuât hiện thì 1..2 . Mất mấy buổi và phải rửa sạch nơi đó đi . Chúc bạn thành công.

6. ntlong

ntlong Member

Thích đã nhận:
    1
    Quan điểm của mình là nuôi thú vật phải có chuồng trại, có chăm sóc đàng hoàng, và chủ nuôi phải có trách nhiệm đối với chúng chứ không thể thả rông làm phiền người khác. Luật pháp cũng có quy định mà.
    Bạn đã thử đạt bạn vào tình huống mỗi sáng mở cửa ra là phải ngửi mùi nước đái chó chưa. Cũng may là người hàng xóm còn biết đi hốt cứt của nó, chứ không thì chuyện ô nhiễm môi trường này sẽ kinh khủng thế như thế nào.
    Trước đây tôi cũng đã tùng nuôi chó mèo, nhưng vì không còn điều kiện thời gian và kkhông gian cho chúng nên tôi đã không nuôi nữa.
    Nhân tiện đây mong các AE có sở thích nuôi chó mèo nên tìm hiểu cho thật kỹ về đời sống sinh hoạt chúng, đừng để việc làm của mình ảnh hưởng đến sức khỏe người khác, kẻo rước họa vào thân.

Quỳnh Như thích bài này.
  7. Ong Chu Nho

Ong Chu Nho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    pó tay với pro này luôn,bạn hãy nuôi 1 con chó khi nó trung thành với bạn thì bạn sẻ bỏ ngay suy nghĩ này.

8. ntlong

ntlong Member

Thích đã nhận:
    1
    Lời hay ý đẹp khuyên bạn: "Bạn đừng làm làm điều gì cho người khác mà bạn không muốn người khác làm điều đó cho bạn".

9. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    tìm 1 con bec giê (hoặc bulldog) hàng khủng về, tè ngay chỗ đó 1 bãi, bảo đảm trong vòng 1 tháng hơn con chó ấy không dám quay lại đâu. nếu cẩn thận hơn thì bạn cột con bec giê ngay chỗ đó vài ngày cho nó thấy.

10. binhchau

binhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    349
    chào ! kiếm được con bec dê thì cho con tè bậy củ giềng gọi một vài ae diễn đàn tới nhậu cho rồi . em nói vậy có đúng kg pác theo em thì nên mua con # đi . còn con đó chờ mua mắm tôm giềng mẻ mời ae nào đã cất công viết bài tư vấn cho pác nhiệt tình ,đến mà lai rai .thế nhớ , vè đây!

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:26 PM ----------

xin lồi bạn, tớ chưa đọc bài của bạn nên cứ tưởng chó nhà bạn ...vậy không hiểu nhầm nha ."Thú thật tớ đang muốn có 50 bài mà ..thanks !