Hỏi địa chỉ cafe Cá Cảnh

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi Trunchiiii, 4/6/07.

1. Trunchiiii

Trunchiiii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác có biết địa chỉ mấy quán cafe cá cảnh ở SG nằm đâu o?Em nghe nói có quán chia không gian q bằng hồ cá cảnh,trang trí bằng cá cảnh.Em gần vô rồi,muốn đi tham quan 1 chút.Thanks

2. kimcuongdo

kimcuongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Gần nhà em có 1 cái nè. Nghe nói của anh Sơn mở. Không biết anh Sơn nào. Em mới nghe nói thôi. chưa có vô lần nào. Hôm nào nhóm họp mặt ở đó đi, Sẵn vô cho biết. Nó gần công nước ở quận 7 đó. Địa chỉ thì em ko biết, biết chỗ thôi hà.

3. mecacanh

mecacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    ah cái chổ mà gần Lê Văn Lương phải không Hương???cái quán mà có nhiều cá La Hán đúng không????

4. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Có địa chỉ k bạn?Cho lun đi,để AE 4r rảnh rổi wa thưởng thức,cảm ơn trước.

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Bùi thị Xuân và Tôn Thất Tùng ...Q1 Càphê tên gì thì mình cũng quên mất....he he he Có cả Thủy sinh

6. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    La Mode thì phải đúng không. hehe
    Chủ đề này rất hay vì khi có quán chuyên về Cây Chim Cá Cảnh để các thành viên ABV họp mặt off và là nơi ngắm nhìn những sản phẩm liên quan tới thú vui tao nhã. Mọi người biết quán nào khác hay đẹp không nào

7. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    La Mode cũng có vài con cá và thủy sinh.
    CLB Bi sắt thì đc ngắm chim và nghe chim hót.
    Lẩu dê 306 (gần quán nhậu có Robot ở trên) đường ĐBPhủ,góc Nguyễn Thượng Hiền cũng có 1 hồ chắc cỡ 2m ngăn làm 2,có 1 chú LH và 1 bên là thủy sinh. Đặc biệt ở đây nổi tiếng với món Dê Áp chảo.........
    Chỗ cafe Hội La Hán thường tụ tập (góc NĐChiểu-MĐChi) cũng có 1 hồ dài có cá.
    Quán gì đó hình như ở 11 Huỳnh Tịnh Của,Q3 cũng có vài con la hán.
    Nhìn chung bay giờ xu hướng các quán nhậu và cafe thường có cây,cá,chim...
    Nếu mọi người để ý 1 tí sẽ thấy rất nhiều,phong trào chim cá cảnh đang lan tới từng ngõ ngách............

8. Trunchiiii

Trunchiiii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Vậy là gần ngã tư 2 đuờng đó hả bác.Bác chỉ cho em cụ thể 1 chút,em đang ở sg nè

9. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Ngay ngã tư đấy luôn đó bác. Đối diện bệnh viện phụ sản Quốc Tế đấy. Trước đây hình như là bán quần áo thì phải.

10. kimcuongdo

kimcuongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Đúng rồi đó, nhưng nó nằm trong 1 cái hẻm. Khách vãng lai ít lắm. Đa phần chỉ toàn là khách quen thôi. Chỗ đó cũng có hồ thủy sinh nữa chứ bộ
    !!!!

11. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    vậy,1 ngày đẹp trời nào đó,mình qua alo cho kimcuongdo,dắt mình tham quan quán ấy nha

12. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2

Quán Hoàng Giang 11bis Huỳnh Tịnh Của hiện giờ chuyển sang Cá Rồng rồi bạn:p ,1 em Ngân Long 40cm,1 Kim Long Úc 35cm,vài con cá Đĩa ghẻ chung hồ ngân long.Đó là chưa kể Hồ trên dưới 2m ngăn nuôi các kiểu các loại cá mồi (Cá Lóc,Cá Chình,Cá Điêu Hồng,Cá Tai Tượng VN,Cá Bống Mú...cho thực khách thăm viếng, để vừa ngắm ,thèm xơi khi có nhu cầu để mà "đưa cay":D.Rất vui được anh em đồng môn cá cảnh ghé viếng thăm và ủng hộ :p :applause: .Thân ái chào all.

13. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Ủa,vậy bác LVCU là chủ quán đó hả???Thỉnh thoảng em có ghé quán đó ngồi vì thấy nó ngoài trời cũng mát,đặc biệt những lúc trời có gió 1 tí về đêm!!!Cách đây khoảng 2 tuần em có ghé với vài đứa bạn,k nhìn kỹ nên k biết k còn cá LH,nhưng vẫn thấy còn rất nhiều hồ,vậy là cá Điêu Hồng,hehehehehe
    Chỗ đó hơi xa chỗ e ở nên chỉ thỉnh thoảng mới ngồi!!!Nhưng lai rai mà,chỗ nào hay,mát mẻ là ngồi liền!!Hi vọng 1 lúc nào đó diện kiến bác!!!
    @bombi:bác đang ghè kimcuongdo dắt vào hẻm Lê Văn Lương làm gì đây????
    @all: hiện nay có rất nhiều quán đặt 1 vài chậu cá,chim,cây hoặc 1 vài lồng chim,điều này cũng dễ hiểu bởi xu hướng ngày nay người ta rất cần những k gian để thư giãn sau những thời gian học hành,làm việc căng thẳng,và cung phải đáp ứng cầu là điều tất yếu!!!Các bạn để ý kĩ 1 tí sẽ thấy phong trào này đang thấm rất nhanh và rộng.
    Nếu bạn nào biết đc chỗ nào nữa thì cứ đưa lên để anh em tham khảo và lựa chọn "chỗ ngồi" cho thích hợp!!!!

14. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    ậy,bác nói vậy là chết tui gồi,chẳng qua muốn học hỏii thôi mà,nhớ nhe?