Hỏi về tôm càng

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi vinhrau65, 3/12/07.

1. vinhrau65

vinhrau65 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình giờ đang ghiền tôm càng,kỉu nhỏ nhỏ như tôm kiểng thui,bữa qua nhà kimcuongdo thấy có con tôm màu đỏ to bằng ngón cái,nhìn dáng đứng có 2 càng y như bọ cạp,mình sinh ghiền,chẳng hay có bác nào biết các loại tôm hiện nay Vn mình bán,ko phải tép nha,cho mình ít thông tin cũng như giá cả của em nó đi.Xin cám ơn

2. hoangnam55

hoangnam55 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,558
    hôm rồi tôi có hỏi 1 em tôm như bạn nói tại TPHCM giá 500 ngàn .Chạy đứt cả dép,heheheheheh

3. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  4. DUYACC

DUYACC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Đó không phải Tôm Càng của VN đâu mà là Tôm Crayfish được nhập từ Thái Lan, T.Quốc. Hiện ở SG có khoản 3 màu : Xanh, Cam. Đỏ. Giá cũng khá đắt, con cỡ ngón trỏ màu xanh = 80-100K, màu cam = 220K, màu đỏ = từ 250-350K

5. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    loại tôm mà kimcuongdo đang sở hữu là loại CF cam trên Cao Quý bán 220k/em có 2 loài loại 1 cao quý bán màu cam càng nhỏ như vinhrau65 đã thấy là 220k còn loại đỏ rượu 180k/em càng to dũn mãnh bên anh bilislove bán.đợt hàng anh bi nhập về 11 con bán sạch sẽ hiện đang là mod của loài này.mình đang sở hữu 1 em loại càng to màu đỏ có gai trên càng nhìn mạnh mẽ đáo để