Hỏj về vấn đề gà mồj

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Garungcambodia, 26/1/16.

1. Garungcambodia

Garungcambodia Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào tất cả ae.Cho e hỏj làm cách nào cho gà mồj mình sung được.gà e buổj sáng gáy nhjều nhưng buổj chjều rất ít gáy có cách nào khắc phục được e nó không.mong ae góp ý

2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    gà gáy vậy thường do tính cách, nhưng nếu muốn nuôi tốt thì có thể thêm dế 3 ngày/ 1 lần ( 7 8 con ). nếu bắt đc cào cào thì càng tốt.

nguyen cong hau and phamngoctam like this.
  3. nguyen cong hau

nguyen cong hau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    muốn gà mồi sung thì nuôi theo cách gà chọi là hay nhất. còn ko đủ kinh phí thì chiệu khó tối tầm 9h cho gà uống nước(gà ko thiếu nước sẻ gáy nhiều) trước khi cho gà ăn thóc hảy ngâm nước rồi cho ăn lâu lâu cho ăn cám cò tổng hợp,còn sâu bọ râu củ có tiền thì cho ko thì cho ăn cỏ vậy thôi. BÁC NÀO CÓ KINH NGHIỆM CHỈ E VỚI E HỌC HỎI :D

dilinh thích bài này.
  4. haiconlc

haiconlc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhờ bác ticua tuyển hộ mình một em gà mồi với ,mình mới chơi gà rừng mua trên mạng mông lung quá. Nếu bác giúp cho mình số điện thoại mình liên lạc .cám ơn bác trước nhé.

5. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    mình sẵn sàng giúp ae lắm, nhưng nhiều vấn đề tế nhị quá nên ko tuyển gà giúp nữa, nếu bạn tìm đc gà mồi vừa ý thì gởi clip cho mình, mình sẽ góp ý với bạn, rồi bạn tự quyết định. ( mail tìm facebook trantrungchanh1984@gmail.com ).