HỒ LŨA KHÔNG PHONG CÁCH

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi nfsundercover, 31/8/10.

1. nfsundercover

nfsundercover Member

Thích đã nhận:
    8
    Kích thước : 60*40*40
    Nền : bonbon 3
    Lọc : Atman DF-1000
    Đèn : Aquajapan 55W 60cm
    Quạt : 24/24
    CO2 : 2 giọt/s
    Thành Viên trong hồ : SRC, RC, ong Huế, tiger blue, otto.
    Cậy : Hoàng tiêu thảo mini, rau răm, Anubias, rêu peacock, minitaiwan, ricca,fiss bám đất.
    Hiện tại em mới chỉnh lại bố cục nên còn thiếu sót gì mong anh em giúp cho ạ. Do mắt không có thẩm mỹ nên ghép lũa nhìn rất ghê và rêu mới tỉa ra dư 1 thau nên nhìn lũa buộc rêu quá ghê. Mới thay nước 90% nên chưa trong, còn thiếu cây gì hậu cảnh mong các ace góp ý dùm em. E cám ơn.

---------- Post added at 09:23 PM ---------- Previous post was at 08:51 PM ----------

Hiện tại, lâu quá em không đăng nhập nick cũ là nfsundercover nên kì nghe nói bên forum mình bị lỗi hệ thống nên bi giờ em hoàn toàn không đăng nhập lại được nick cũ của mình. Mong anh em thông cảm hồ em quá xấu. Hehe

2. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Phần trang thiết bị rất ổn rồi !
    Cành lũa quấn rêu nhiều quá phía tiền cảnh nếu cho ngã về phía sau sẽ đỡ vướng góc nhìn hơn . Rêu nên buộc thưa lại sẽ bám bền hơn trên cành lũa .

nfsundercover thích bài này.
  3. nfsundercover

nfsundercover Member

Thích đã nhận:
    8
    Dạ, vì rêu lúc đầu em buôc lâu rồi nên em không để ý nữa anh nói vậy em mới biết chứ mai mốt em sẽ buộc thưa hơn.

4. teptambot

teptambot Mod nội ngoại thất

Thích đã nhận:
    1,392
    rêu nên dàn mỏng ra buộc chờ nó ra tán sẽ đẹp hơn nhiều để cả cục ntn, hậu cảnh bạn làm ít cỏ cọp, nếu thích tươi mới thì làm ít vẩy ốc, luân thảo hay dth lá kim cũng ok;)

nfsundercover thích bài này.