Hồ mới của em 30x20x25

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi Sword, 5/11/08.

1. Sword

Sword Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hình của hồ đây ạ, các bác chém nhẹ cho :D

Phụ kiện:
    Lọc thách của tàu (em chả nhớ công suất nữa hic)
    Đèn gắn trên thành bể tên nó là HaiYang (loại này 120k)
    CO2:chưa có, sắp tới em đang định đầu tư 1 bình để chơi cho đẹp :D

2. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Bể nhỏ bạn mới làm khá đẹp, cây xanh, nước trong, nhìn thoáng rộng cứ nghĩ bể 50, cá thì bạn nên thay đàn secan đi chúng hay quậy phá bể lắm. chăm cho bể cho cây rồi chăm đọc trên 4R sẽ rút được kinh nghiệm dần, chúc bạn thành công.

3. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    bể nhỏ mà bác chơi tòn là cây cắt cắm, mấy loại nầy phát triển khá nhanh.
    cắt cắm sẽ mệt lém đó.
    tiền cảnh bác nền trồng thêm Ngưu mao chiến lùn, hây cỏ thì cỏ đỏ củng được.nhìn sẽ đẹp hơn nhiều.

4. paopao

paopao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    105
    Góc trong bên phải hình như là rong đuôi chó đúng không nhỉ.

5. rune_kt

rune_kt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    bể nhỏ bạn nên chơi các loại cây lá nhỏ như trân châu các loại,anubias,rêu hoặc dương xỉ hoặc các loại cỏ thì bể trông sẽ rộng ra rất nhiều,chơi các cây cắt cắm sẽ rất vất vả vì chúng lên nhanh,sớm làm hỏng bố cục...chúc bạn có hồ đẹp như ý,thân!

6. Sword

Sword Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em cũng đã tham khảo qua diễn đàn nên mới chọn mấy loại cây này (vì em chỉ nghĩ đơn giản là lá nó nhỏ :p). Thú thật với các bác là em mới chơi, nên ko dám đầu tư mua bể to, chơi tạm cái này để tích kinh nghiệm. Còn về cây thì các bác nói đến đâu em nhớ mang máng đến đấy, chứ cũng ko thông hiểu lắm. Em cũng đang định thay đàn Secan vì có vẻ nó chiếm nhiều diện tích quá. Theo các bác bể bé thế này thì nuôi tép có được ko ạ. Em cũng đang tính trồng thêm chân trâu. Nhưng cũng chưa muốn bỏ mấy loại cây này đi các bác ạ :D Em mới chơi nên ko ngại khó ngại khổ, chỉ cần có thêm EXP thôi mà :D Em sẽ thử cắt tỉa mấy cây này 1 thời gian. Có gì các bác chỉ giáo thêm cho em nhé.
    Nhân tiện em hỏi luôn, mấy loại cây này mà tỉa, là mình cứ cắt luôn cả ngọn hả mấy bác :D

7. nguyenhuudanh

nguyenhuudanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Lời khuyên chân thành của mình, bắt ngay đàn cá ra, tụi này phá kinh khủng luôn. Nhà mình hồi đó nuôi có 2 con mà nó phá quá, đem trảm luôn !!!

8. Sword

Sword Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chả biết đợt tới sẽ như thế nào, nhưng em nuôi đàn này từ cái hồi còn trồng mấy cây lơ thơ, nó cũng ko phá mấy đâu các bác ạ. Nhưng dù sao em vẫn muốn thay chúng nó vì có vẻ nó hơi quá khổ so với bể này. Thế còn cái con màu vàng vàng (Em thấy ngoài hàng nó bảo là dọn bể, chả biết có dọn được tí nào ko, em toàn thấy bâu trên lá) ko biết có phá cây ko các bác nhỉ. Con đấy thì khó bắt thôi rồi! Hic.

Em đang thích trồng chân trâu nhật quá, vì thấy nó bò đẹp dã man, nhưng thấy bảo khó trồng vì đòi hỏi khắt khe về ánh sáng dinh dưỡng, nên em cũng nản, với lại chưa bắt được chỗ nào bán loại đó tại Hà Nội (mấy chỗ em đã qua). Còn ráy thì em cũng khoái lắm, nhưng bể em bé, nên em chỉ đặt mỗi hòn đá nho nhỏ kia, theo các bác cho 1 con ráy lên đấy thì có đẹp ko ạ :D

9. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Mình thấy bể nhỏ thì trồng 1 loại cây thì đẹp hơn..hihi..Như là trồng mỗi Trân Trâu hoặc cỏ hoặc rau má ^^..