Hồ mới setup lại các bác vào góp gạch xây nhà e với :))

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi TOMKHOA, 22/2/12.

1. TOMKHOA

TOMKHOA Member

Thích đã nhận:
    31
    Đùa tí thôi, tại hồ nhà mình to quá mà vắng vẻ có mấy em, show lên cho a e góp ý vào :)
    vì chưa có kinh nghiệm tết bị nấm, ko biết mà mua cây sưới, nên ngày xưa cũng đông vui lắm bây h đỡ nhiều rồi :notworthy:
    Sau tết sợ chết hết lật hồ ra vệ sinh, bỏ hết sỏi ra, làm lại lọc mới lun :) nói lang bang nhiêu đủ rồi, bây h mời ace vào góp gạch mình về xây nhà mới :wallbash:
    D x R x C : 1m x 40 x 50

[video=youtube;Hx7ckaa0K1k]http://www.youtube.com/watch?v=Hx7ckaa0K1k&context=C3191e4fADOEgsToPDskI85iDMkjH-I-TP3nytCymN[/video]

Còn đây là cái lọc của nhà em :dontknown:

[video=youtube;s5HijR4vVzI]http://www.youtube.com/watch?v=s5HijR4vVzI&context=C3191e4fADOEgsToPDskI85iDMkjH-I-TP3nytCymN[/video]

p/s: Hồ này là mình tự đi mua kính về tự dán, hồ lọc thì tận dụng hồ củ dán thêm. Hồ dán theo kiểu hồ thuỷ sinh không kiền, nên các a các chị các e đừng khen chê tội mình :D

2. kisu

kisu Member

Thích đã nhận:
    12
    2 chú chép trắng đẹp thật, nhưng ko thấy hợp khi nuôi chung với tụi cá vàng. Chắc bạn cũng thấy chép cứ bơi ở sát đáy, lủi lủi như điên loạn, trong khi mấy con cá vàng lại rất từ tốn, khoan thai.
    Nước trong veo, nhìn thích quá!

3. phuonglovefish

phuonglovefish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    bác nuôi con j ở bể lọc thế...............................???

4. TOMKHOA

TOMKHOA Member

Thích đã nhận:
    31
    mình thích nuôi cá vàng thôi, chép để vào thêm cho sinh động mờ :))

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:39 PM ----------

cá trâm bạn ơi ! để đấy khi nào cho cá ăn thì vớt vài con lên

5. lululu

lululu Active Member

Thích đã nhận:
    28
    Qua clip mình nhìn ko được chi tiết lắm nên muốn hỏi bạn lúc cúp điện thì có bị tràng nước ra ngoài ko, hay buộc phải khóa val lại?

6. AEIOU

AEIOU Moderator

Thích đã nhận:
    16
    Bể lọc này đi chơi mà ở nhà mất điện về thì nền nhà thành bể mất, thấy nguy hiểm quá. Mới đầu phải mồi nước để nước chảy xuống dưới nữa chứ.

7. kenvilbang

kenvilbang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    cái lọc hơi bị hoành tráng! nhưng theo mình bác để ống vào trên gần bề mặt nước, để phòng khi cúp điện, ko có ở nhà thì nước chỉ xả đến khi ngang với miệng ống.