hồ này có nuôi có rồng được ko mấy anh

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi hoangtu357, 5/8/08.

1. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em có cái hồ thủy sinh này nhưng ko biết có nuôi chung được cá rồng hay không nữa vì em nghe người ta nói là cá rồng nó sẽ phá thủy sinh nhưng khơng biết thực hư như thế nào vậy có bác nào rành thì cho em xin chut king nghiệm...

2. NGO QUYNH ANH

NGO QUYNH ANH Member

Thích đã nhận:
    0
    Hò thủy sinh của bạn đẹp lắm......mình đọc trên diễn đàn thấy có một số anh cũng đang kê hợp thủy sinh và cá rồng thấy cũng ổn đ bạn àh, bạn thử hỏi thăm kinh nghiệm các anh đó xem thế nào. Thường thì cá rong mọi người thường cho thêm cột lũa và ráy vào thô hiiiiii mình thì thường nuôi không thôi....

3. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ Thủy Sinh của bạn đẹp lắm, nhìn phần thảm bên dưới chưa phát triển nhiều nên mình đoán là mới setup phải không..?..
    Cá rồng chứ có phải là La Hán đâu mà phá thủy sinh bạn ơi..!..Cá rồng sống ở tầng mặt do đó nuôi trong hồ thủy sinh cũng sẽ rất thích hợp. Tuy nhiên chăm cho cả hai phát triển cùng lúc thì rất khó đấy. Bạn cố gắng đi, biết đâu bạn thành công trong việc nuôi cá rồng đẹp trong hồ thủy sinh thì sao..?..
    Vài lời góp ý..!..Thanks for view..!

4. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    cá rồng thì bạn thả vào bể thủy sinh vô tư không làm sao cả nhưng với một điều kiện là bể của bạn phải đủ rộng để cá bơi thoải mái không là cá bị gù lưng nhé,mình nhìn bể bạn hơi bé,bể này chỉ thả một em nhi đồng được thôi chứ không nuôi lâu dài được

5. KimLongÚc

KimLongÚc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ngân Long + KLU vô tư bạn àh............................

6. thinhmen

thinhmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi ok đó bạn, nhưng hồ của bạn dài rộng bao nhiêu vây? nếu nuôi cá rồng thì chiều rộng của bể phải tối thiểu vừa với chiều dài của Rồng lúc trưởng thành, bể của bạn rất ok.

7. NGO QUYNH ANH

NGO QUYNH ANH Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái vụ này chắc chú Ngân Long ra đí sớm thôi anh àh, KLU dữ lắm dó...cẩn thận nha anh

8. NGO QUYNH ANH

NGO QUYNH ANH Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái vụ này khó àh anh nha....anh nên cẩn thận vì mấy chú KLU là hung dữ lắm...chúng có tính côn đồ đó anh hiiiii

9. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    anh cứ yên tâm hồ này 160x60x70 dư xăng để nuôi gòi và em tính nuôi 1em 24k :D

10. MeoXao

MeoXao New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái hồ thủy sinh của anh sao đẹp wá đi ,thả con cá rồng vô chắc ngất ngây hay ngất ngư lun.=P~

11. THANH TOMMY

THANH TOMMY Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu nuôi thì cũng được thôi nhưng khi vệ sinh sẽ rất cực.nếu bạn muốn trồng cây thì trong hồ chỉ nên có lũa khối,cột ít ráy nữa thôi.Còn 1 điều là chỉ nên nuôi 1 em 1 hồ trừ ngân long thì được 1 cặp.Thân

12. longcorel

longcorel Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi thoải mái nhưng có một vấn đề là cái thảm Trân Châu của bạn khó có thể sống đc, nên bỏ đi vi nếu Trân Châu thi cần ánh sáng nhiều + Co2 mà chiếu sáng nhiều quá thì cá không tốt nên tôt nhất bạn đừng làm thảm ở nền. Thay Trân Châu bàng Cỏ thì ok. Và chú ý khi cho ăn thì bạn cho ăn sạch ăn đến đâu hết đến đó.
    Chúc bạn có một bể cá rồng ưng ý

13. hoangtu357

Thích đã nhận:
    2
    theo em được biết thì mỗi ngay thủy sinh chỉ nên bật đèn 10 tiếng là đủ và cá rồng thì giờ giấc như vậy là rất tốt nên em nghĩ không nên quá lo lắng về vấn đề đó ạh

14. minhchau2106

minhchau2106 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ bạn đẹp lắm. Theo cá nhân mình nghĩ thì hồ của bạn không nên thả cá rồng. Bởi vì cây thủy sinh thì cần phải có khí Co2 để tồn tại nếu thiếu co2 thì cây không phát triển tốt và độ ph của nước phải từ 5.0-6.5 thì cây mới đẹp.
    Nếu lỡ 1 ngày lượng co2 trong hồ của bạn quá nhiều và độ ph của nước xuống quá thấp thì mình e rằng con cá rồng của bạn sẽ......I-|I-|

15. tuannguyentn

tuannguyentn Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có hồ đẹp wa!thêm một e chân dài vào thì tuyệt đẹp!

16. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ đẹp + một em quábỗi =tuyệt vời em không có ý kiến gì khác ^^

17. ngangiang

ngangiang Member

Thích đã nhận:
    2
    ok luôn. Minh đang nuôi TLV trong hồ thủy sinh rất ok. nhưng có 1 điều không nuôi chung cá nào được (thả em nào vào TLV xơi hết) nên hồ bị rêu và nhanh bẩn, đang tìm cách xử lý bạn nào có thêm kinh nghiệm trao đổi với

18. duyky

duyky New Member

Thích đã nhận:
    0
    :applause::applause: Về nguyên tắc hồ thủy sinh nào cũng đẹp và phải có tĩnh - có động thì mới là cảnh đẹp, cá nào mà chẳng xuất thân từ sông hồ rong rêu, chọn loài cây phù hợp với cá vừa đẹp vừa làm cho cá khỏe mau lớn đẹp mã. càng giống thiên nhiên thì càng đẹp.
    :laughing::laughing::laughing:
    ---------------------
    3G = Gái quê + Gà quê + ...... quê