Hồ nghiệp dư

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi tien378, 28/11/07.

1. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Hồ nghiệp dư xấu xí post lên nhờ các bạn góp ý để làm lại.
    Kích thước: 190x45x40
    Nền cũ là trộn -> nền mới chắc cũng tự trộn
    Các bạn tư vấn giúp mình nên chơi lũa hay đá nha, trồng loại rong rêu nào cho đẹp và phù hợp với kích thước (hơi khác người) của hồ mình nha.
    Vài tấm hình hồ cũ:
    Mong được nhiều bạn góp ý, cảm ơn đã đọc bài. Thân :)

2. KhanhVy

KhanhVy Active Member

Thích đã nhận:
    5
    theo tui nghĩ pác nên đem " ngũ hành sơn " bỏ vào là okie nhất :D tui thấy hợp lắm đấy ;)

3. conheo81

conheo81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Anh tien,hồ nì dài wa' à,hum bữa anh cho em xem,thấy khá dài,mà ko ngờ nó tới 1m9,trong việc tìm cây trồng cũng như chăm sóc ,chắc gặp nhìu vất vả anh nhỉ?
    Em có ý này,anh tham khảo nhé:
    1.Dồn cây về 2 bên góc,bên trái sẽ là những khóm xanh,bên phải sẽ là những khóm đỏ,còn lũa thì em thấy ko hợp cho lắm!
    2.Ở giữa,mình sẽ trồng trân châu nhật xen kẽ những cây bụi thấp(cắm trân châu chắc mệt,hihi!),nhìn hồ sẽ thoáng và xanh lắm đó anh!

4. pakerman

pakerman Member

Thích đã nhận:
    2
    tui khoái nhất những hồ có chiều dài lớn như hồ của bạn. Có nhioêù không gian để thể hiện ý tưởng. Bạn nên dùng đá để tạo điển nhấn. Vị trí đặt đá theo tỷ lệ 1 : căn 5 trừ 1 tất cả chia 2 ( vì trên này ko type đc công thức nên đành type vậy, nghĩa là tỷ lệ 1: 0,618 ) còn lũa thì bạn nên đặt ở vị trí ngược lại. Tuy nhiên tất cả những tỷ lệ trên ( tỷ lệ vàng ) đều là lý thuyết. Nếu bạn cảm thấy sự sắp đặt của mình hợp lý, thì đó chính là sự sáng tạo của bạn. Chúc bạn có hồ đẹp

5. akiki

akiki New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ đẹp thế còn sửa gì bác ơi!
    Nền trộn thế nào mà dầy thế bác nhỉ!

6. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Cảm ơn các bạn đã góp ý, mình sẽ tiếp tục tiếp thu ý kiến các bạn để sửa hồ cho đẹp hơn.
    @akiki: trộn theo anh hovanten nhưng do nghiệp dư nên nó dầy thế đấy hì hì, rút kinh nghiệm lần này chỉ =1/2 thôi. Mong tiếp tục nhận được góp ý của các bạn. Thân