hồ nho nhỏ !!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi pe'lahan', 29/7/07.

1. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em là người bên bõ la hán qua ,tình cờ thấy được hồ của anh codai,ghiến lắm nên học hỏi kinh nghiệm,nhưng ảnh có khả năng làm hồ to,còn hồ em thì cực nhỏ vì nhà em mấy con la hán chiếm diện tích hết rồi,nói ra mấy anh đừng cười nha :( ,em phải để hồ thủy sinh (nếu có ) trong phòng ngủ mà tối đa cũng chỉ có dài:rộng:cao (50:30:35) thui,huuhu,anh em nào trên vd9ay6 có thể giúp em setup một hồ thủy sinh với kích cỡ đóa được hok?,chỉ em chi tiết 1 chút vì em là hạng gà mờ :D,cho em giá cả lun nha các anh,em xin cám ơn trước~X(

2. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    E Hèm, gà con chỉ gà mờ nha!
    Ra tiệm mua 4kg nền trộn sẵn giá 35k/kg.
    Mua 7 kg sỏi nhỏ về rải lên lên (3k/kg)
    Mua máy lọc, bể này thì chắc xài lọc thường cũng sạch vì xài phân trộn sẵn nên nước không bị dơ! :D (60k)
    Mua 2 cái đèn 6 tấc (80k/cái, hoặc tự chế thì rẻ hơn, cái này bạn tham khảo thêm trên diễn đàn)
    Cây: khoảng 20 - 100k cho 1 chậu, hoặc đi xin anh em trên diễn đàn thì vừa học tập được kinh nghiệm mà vừa có cây đẹp!
    Mún màu mè, đẹp đẹp thì mua thêm đá, lũa, đá khoảng 5k/kg, lũa thì đắt hơn, không mua nên hổng bít!, còn nếu siêng thì đi lượm!
    Mà bể thủy sinh để trong phòng ngủ thì... chưa nên chơi C02!
    Chúc bạn tìm cho mình 1 đam mê mới! Thân!

3. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    À, nói thêm là đừng nuôi cá La Hán hay cá rồng gì gì trong bể thủy sinh nha! ;)
    Không thì:
    Cha: Nói "Cá" đi con.
    Con: lẩu Thái!

4. conheo81

conheo81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    chà về fân nền trộnm sẵn mình thấy nên ra chỗ bác cỏ dại,230 nguyễn cư trinh mua thì rẻ hơn và chất lượng hơn á:p :p :p :p :p
    20k/1ký fân nền trộn sẵn,và 7k/1ký sỏi:D :D :D :D
    chúc bạn vui!!!!!!

5. prettyboy

prettyboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Có phải là tiệm Lý Vũ , bán sỏi trứng trộn với là nham thạch trộn gì đó phải hôn heo ? Mấy cái đó mua về bỏ vô xài liền luôn hay là có lót , có đệm gì vô nữa ko vậy ? Sỏi trứng với nham thạch tác dụng khác nhau thế nào , xài cái gì tốt , bền ?