Hồ nhỏ ở Ban mê đây ! ! !

Thảo luận trong 'Bể ( Hồ) mới của thành viên - xin ý kiến' bắt đầu bởi ToanTotal, 1/8/08.

1. ToanTotal

ToanTotal Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Hồ mình nè, mới set được 3 ngày, mong cáccao thủ chỉ giáo thêm ..:-*
    50x40x30
    nền tự trộn..
    cây tự kiếm...
    đèn,lọc tự độ..
    chưa có kinh phí mua cây xịn....
    đang chơi lấy kinh nghiệm.....hết

Last edited by a moderator: 1/8/08
  2. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hình như toàn đá cuội ah bạn,nhưng xếp thế chẳng ra hình thù gì hết.Theo mình xếp cục to ở giữa,mấy cục con ven chân.Tổng động viên cây trồng ở phía sau thành cụm xem sao,chờ có thêm cây trang trí mới nhận xét đc,chứ như giờ thì gần như coi chẳng có gì.Vài lời thiển ý,mong bạn đừng giận.Thân!!!

3. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    Ở Buôn ma thuột nơi có nhiều đièukiện tự nhiên để chơi thuỷ sinh tốt với nhưng loại cây thuỷ sinh bản địa, ngay canh suối Tiên, chõ dòng suôi bạc bạn có thể lấy được dải lụa đẹp, 1 số loại choi, ngaòi ra ngay bên đường taluy lối đi vào suối bạn cũng có thể lây được nhiều loại rêu, dưong sỉ. Một trong những ưu đãi nữa bạn có thể tha hồ lựa chọn các loại đá lấy từ suối. Chúc bạn có bể đẹp bắt đầu từ nguồn cây ở địa phương.

4. Des-Rồng

Des-Rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3

Hình như mình không thấy bạn làm nền phải không, toàn thấy sỏi với đá thôi..:eek:

5. duongthai

duongthai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồ này phải đặt tên là "Trống Vắng" mới đúng.... Bạn ở "Buông-Ra -Tuột" mình thấy có rất nhiều điều kiện tìm cây mà có cả cây lạ nữa chứ. Mình ở SG mà còn còn phải lang thang lên rừng lên núi để kiếm cây kiếm lũa nữa là, mà bạn .... tài nguyên ở ngay cạnh bên mà ko tận dụng....uổng quá...Chúc bạn sớm có hồ đẹp "Made in Hang Việt Nam Chất Lượng Cao"