Hồ nhỏ vậy giờ làm sao để cá lên đầu to hix

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi cogaixudua, 22/5/07.

1. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ở nhà mình có cả thảy là 4 chú cá cũng gần 2,5 ngón rồi nhưng ko phát triển gì được nhìu do 1 yếu tố vô cùng khó hiểu,mẹ mình cứ khăng khăng khẳng định hồ nhỏ nó vẫn phát triển bình thường đến giờ mình vẫn ko khuyên răng nổi là do mẹ mình là người luôn chỉ làm theo những gì mình nghĩ thôi,bây giờ mình xin hỏi hồ 80*60 ngăn đôi thì nếu chú cá lớn thì đầu cổ sẽ phát triển đến cỡ nào(ỏ nhà mình có 2 chú đầu như trái tắc còn lại thì đầu đang nhú thôi,có 1 con Khỉ)mong các bạn giúp đỡ :-S

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    ai nuôi cá thế nhỉ....bạn hay mẹ bạn....~X( ~X( ~X( [-( [-( [-(
    cẩn thận mẹ giận cá ra đường hết bạn ơi....

3. coongvip

coongvip Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    Muốn cá lớn thì nhất định bể cũng phải lớn thì mới đạt được kick thước tối đa

4. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Thui, bạn chọn 1 con ưng ý nhất trong số đó giữ lại nuôi.
    Hoặc mua con bột khác về nuôi lại. Chắc mẹ bạn không
    muốn mua nhiều hồ sợ chật nhà hả, nếu không phải
    vậy thì thuyết phục mẹ bạn đi...

5. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Mình là người nuôi nhưng mẹ mình ngày xưa nuôi cá Rồng nên ko bít Cá LH là khác nhau 1 trời 1 vực nên cứ khăng khăng theo khẳng định của mình chảng chịu nghe ai cả,bây giờ mình có thể gửi 1 chú cho anh mình nuôi nhưng bắt nuộc phải có 1 hồ nữa mà mẹ mình chẳng chịu nghe gì cả,mình chỉ cần thêm 1 hồ 80*60 nữa là được rùi,chỗ thì ko phải là wa hẹp,hix nhìn mấy cục cưng bị gò pó mà lòng mình đau ghê,cứ thử tượng tượng mình trong tình cảnh này thì thật là chán,tệ nhất kà em Khỉ năng động nhất,dữ nhất mà lại ở chỗ hẹp nhất hix,chắc bữa nào đi làm thêm kiếm tiền mua hồ thui b-(

6. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    kệ 2 tầng cũng k đắt lắm..
    Thế nhà còn con cá gồng nào k ?

7. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Tất nhiên là ko rùi bạn à,mẹ mình nuôi nó từ khi mình cởn baby mà,bây giờ bán hết gòi,hix bây giờ chỉ mong có chỗ cho mấy cục cưng ở là yên lòng lắm rùi ko đòi gì hơn nữa :(

8. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    trời ơi nhà này có cả truyền thống nuôi cá nè, như nhà em thì cha em nuôi chim cảnh lão luyện, em thì không thích chỉ thích chơi cá cảnh thôi

9. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chùi vậy mẹ bạn kô thích la hán lắm hay sao mà kô cho nuôi nhiều hồ vậy? chắc sợ chật nhà quá,cũng giống nhà mình ghê,hix,chúc bạn vui vẻ nha và nếu được thì nên nuôi nhiều hồ thì cá mau lên đầu hơn.

10. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    đấy là nỗi niềm của cái thú nuôi LH.Chỉ mong gia đình ủng hộ về mặt tinh thần là mình đã vui rồi

11. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    em thì suốt ngày nghe bố mẹ kêu: "thôi đừng nuôi nữa để thời gian đó mà nghỉ ngơi cho khoẻ, nuôi vừa tốn tiền vừa tốn công nữa" nhưng em vẫn cứ nuôi hiiiiiii ........

12. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Đã có tin vui rồi,cuối cùng mọi nỗ lực đã được đền đáp,mẹ mình đã cho mình thêm hồ 80*60 để tách riêng từng em ra rồi,cuối cùng thì mấy cưng của mình đã có lối thoát tìm về 1 chỗ tự do hơn rùi,vui ghê,nhìn tụi nó bơi thích thú lắm,bữa nào mình sẽ post hình lên cho mọi người xem,hix vui ghê,vui ko kể xiết :D